Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 46

Hỏi về sạc nhanh trên Galaxy S6 G920F

Chào mọi người,
    Mình vừa chuyển qua dùng máy SS nên còn nhiều bỡ ngỡ, mong mọi người giúp đỡ.
    Tình hình là mình vừa mới rước 1 em Galaxy S6 G920F ở FPT, đã update lên android 6 Marshmallow.
    Bình thường khi sạc nhanh thì máy khá nóng (mà mình lại không có nhu cầu sạc nhanh thường xuyên) nên mình đã tắt sạc nhanh (Setting > Battery > Fast cable charging) và khi cắm sạc, máy báo sạc bằng cáp (không phải báo sạc nhanh như lúc đầu), tuy nhiên mình vẫn thấy tốc độ sạc giống như sạc nhanh (~1h20' khi máy còn 10% pin) và máy vẫn khá nóng.
    -> mình thấy dù tắt hay mở sạc nhanh thì máy vẫn sạc nhanh ???
    mọi người có ai có kinh nghiệm, biết nguyên nhân, cách xử lý thì giúp với,
    Thanks.

y chang như của mình

tắt sạc nhanh mà khoảng 1h30p là full pin

Sạc nhanh nên pin cũng tụt nhanh

Máy các bạn bị sao nhỉ. Mình cũng s6 ftp mua được 1 tuần đây. Chức năng tắt sạc nhanh hoạt động bình thường, nếu không sạc nhanh thì mất tầm 2 tiếng rưỡi, máy rất mát (mình để bao da luôn), chứ sạc nhanh là phải bỏ bao da, để chỗ mát, thậm chí quạt và kiểm soát nhiệt độ.

Bạn gọi hỏi ftp đi cho nhanh.

mình thấy cmt trên tgdd thì sạc nhanh k ảnh hưởng nhiều đến máy

Trích dẫn Gửi bởi TaManhCuong
    mình thấy cmt trên tgdd thì sạc nhanh k ảnh hưởng nhiều đến máy
    Sạc nhanh bản thân nó không ảnh hưởng nhưng nhiệt độ cao chắc chắn ảnh hưởng mà, vì thế theo mình cần đảm bảo nhiệt độ không quá cao lúc sạc nhanh.

Trích dẫn Gửi bởi rosegarden
    Máy các bạn bị sao nhỉ. Mình cũng s6 ftp mua được 1 tuần đây. Chức năng tắt sạc nhanh hoạt động bình thường, nếu không sạc nhanh thì mất tầm 2 tiếng rưỡi, máy rất mát (mình để bao da luôn), chứ sạc nhanh là phải bỏ bao da, để chỗ mát, thậm chí quạt và kiểm soát nhiệt độ.

Bạn gọi hỏi ftp đi cho nhanh.
    bạn tắt sạc nhanh và dùng củ sạc nhanh kèm theo máy luôn hay sạc qua cáp usb thôi ? (vì mình thử lấy cáp usb cắm vào pc thì lúc đó nó mới ~2h30' sạc đầy, còn sài củ sạc kèm theo máy thì dù tắt hay mở sạc nhanh vẫn sạc nhanh)

Trích dẫn Gửi bởi Khang Truong
    bạn tắt sạc nhanh và dùng củ sạc nhanh kèm theo máy luôn hay sạc qua cáp usb thôi ? (vì mình thử lấy cáp usb cắm vào pc thì lúc đó nó mới ~2h30' sạc đầy, còn sài củ sạc kèm theo máy thì dù tắt hay mở sạc nhanh vẫn sạc nhanh)
    Mình sạc theo cục sạc đi kèm máy (dock sạc có ghi là sạc nhanh)

Mình đã test thử, nếu tắt sạc nhanh, sau đó cắm sạc thì từ 15% lên 100% là nó báo mất 1h30p là đầy

Nếu rút sạc ra, rồi bật chức năng sạc nhanh thì từ 15% lên 100% là nó báo mất 1h10p thôi

Bạn xem có phải vậy ko???

Chứ làm gì tới hơn 2h cho sạc thường nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Đặng
    Mình sạc theo cục sạc đi kèm máy (dock sạc có ghi là sạc nhanh)

Mình đã test thử, nếu tắt sạc nhanh, sau đó cắm sạc thì từ 15% lên 100% là nó báo mất 1h30p là đầy

Nếu rút sạc ra, rồi bật chức năng sạc nhanh thì từ 15% lên 100% là nó báo mất 1h10p thôi

Bạn xem có phải vậy ko???

Chứ làm gì tới hơn 2h cho sạc thường nhỉ
    đúng rồi, mình cũng như bạn, ý của mình ở trên là tháo cục sạc ra chi lấy cáp usb thôi nên mới >2h

Dùng cục sạc bạn ạ. Chứ cắm usb máy tính lâu hơn chứ. Sao máy các bạn sạc nhanh thế??. Mình sạc nhanh 1h20p (hai bạn đọc lại bài review sạc nhanh trên tinhte). Sạc thường 2h30p chứ sạc 1h30p thì khác sạc nhanh là mấy đâu. Các bạn sạc 1h30p có nóng máy không?

đúng rồi, mình cũng như bạn, ý của mình ở trên là tháo cục sạc ra chi lấy cáp usb thôi nên mới >2h
    Chắc sạc zin nó vậy đó. Ko sao đâu. Tối về test lại xem có nóng khi sạc thường ko