Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 83
    Trích dẫn Gửi bởi chuotcon
    Đại loại là như vậy: bạn chọn Điểm truy cập -> chọn Thêm rồi điền các mục Tên, APN, Tên người dùng + Mật mã theo hướng dẫn: <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fdichvumobile.vn[/IMG]
    Hướng dẫn cài đặt cấu hình GPRS/ 3G cho điện thoại android</div>
    Lúc mới mua S6 thì đúng là đt ko có 3G, mình cũng có tìm hiểu trên mạng và thử mấy cách tìm dc, từ đó đến nay xài ổn định nên giờ hỏi lại cũng ko nhớ cụ thể làm sao.
    Thank bạn mình mò ra dc rồi ,sài máy nhà mạng chịu mò tí mới dc.ah mà còn cái phần tin nhắn sao nó chỉ dc 145 kí tự chứ k phải là 160 zay bạn

Trích dẫn Gửi bởi boylanhlung
    Thank bạn mình mò ra dc rồi ,sài máy nhà mạng chịu mò tí mới dc.ah mà còn cái phần tin nhắn sao nó chỉ dc 145 kí tự chứ k phải là 160 zay bạn
    Tin nhắn thì mình cũng ko có để ý có đủ 160 ký tự hay không, thấy nhắn tin được là may rồi. Bạn thử xài mấy app nhắn tin như Go SMS xem có đủ 160 ký tự không?

Tin nhắn thì mình cũng ko có để ý có đủ 160 ký tự hay không, thấy nhắn tin được là may rồi. Bạn thử xài mấy app nhắn tin như Go SMS xem có đủ 160 ký tự không?
    Ok bạn cái đó cũng k quan trọng lắm mình hỏi zay thôi

Ah máy bạn có mấy cái ứng dụng mặc định như là quản lý thông minh hay là tìm lại điện thoại bị mất không bạn.sao mình thấy s6 quốc tế có mà s6 nhà mạng sprint mình k có zay bạn

Ah máy bạn có mấy cái ứng dụng mặc định như là quản lý thông minh hay là tìm lại điện thoại bị mất không bạn.sao mình thấy s6 quốc tế có mà s6 nhà mạng sprint mình k có zay bạn
    Máy mình ko có quản lý thông minh, lúc mới mua máy về thì mình có tự cài vào, sau này up lại rom nên ko cài lại (vì cài cái này phải cần root máy). Còn "tìm lại điện thoại bị mất" thì mình cũng ko biết nó là ứng dụng hay chức năng nên ko quan tâm (ví dụ như nếu mất điện thoại, lỡ điện thoại bị tắt nguồn hay ko mở wifi, 3G thì sao mà tìm dc)

Máy mình ko có quản lý thông minh, lúc mới mua máy về thì mình có tự cài vào, sau này up lại rom nên ko cài lại (vì cài cái này phải cần root máy). Còn "tìm lại điện thoại bị mất" thì mình cũng ko biết nó là ứng dụng hay chức năng nên ko quan tâm (ví dụ như nếu mất điện thoại, lỡ điện thoại bị tắt nguồn hay ko mở wifi, 3G thì sao mà tìm dc)
    Đó là những tính năng dc giới thiệu trên s6 mà bạn, mình k hiểu sao máy nhà mạng sprint lại bị mất mấy tính năng đó thôi.tính năng tìm lại đt giống y như của thằng iphone zay đó.bạn có mò ra dc cách nào mà chỉ dùng gms only không,cho đỡ hao pin với lại ổn định sóng, chứ chế độ gms/umts hình như là 2g/3g phải k bạn

Đó là những tính năng dc giới thiệu trên s6 mà bạn, mình k hiểu sao máy nhà mạng sprint lại bị mất mấy tính năng đó thôi.tính năng tìm lại đt giống y như của thằng iphone zay đó.bạn có mò ra dc cách nào mà chỉ dùng gms only không,cho đỡ hao pin với lại ổn định sóng, chứ chế độ gms/umts hình như là 2g/3g phải k bạn
    Nói thật với bạn là đây là lần đầu tiên mình dùng 1 smartphone thuộc dòng cao cấp nên nhiều tính năng của các dòng cao cấp mình chưa từng xài trước đây nên nhiều cái mình ko biết thật, iPhone mình cũng chưa từng dùng qua. Thiệt ngại thật! Còn về GMS/UMTS thì mình cũng ko rành, chắc là do máy sản xuất cho thị trường Mỹ nên nó chỉ hỗ trợ như vậy.

Comment của mình gửi lúc 14:55 mà đến giờ vẫn "This message is awaiting moderator approval, and is invisible to normal visitors.", không biết có ai bị như mình ko?

Comment của mình gửi lúc 14:55 mà đến giờ vẫn "This message is awaiting moderator approval, and is invisible to normal visitors.", không biết có ai bị như mình ko?
    Thấy bt mà bạn

Thấy bt mà bạn
    Mình có trả lời comment của bạn nhưng ko biết bị forum cấm đăng từ gì mà ko được hiển thị. Đây là hình chụp lại comment của mình, ko biết sai từ gì nữa???