Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 4 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 83
    Trích dẫn Gửi bởi chuotcon
    Bạn mà gõ chữ vào khung tìm kiếm thì nhiều khi tìm ko ra, đơn giản nhất là cứ tìm theo chữ cái, nó sắp xếp từ A->Z, cứ lướt lướt vài cái là đến chữ C à
    Đúng rồi bạn, mình tìm dc rồi đang test cái tự động bật wifi hình như ổn rồi để tối mình để qua đêm xem wifi có tự bật lại k

Trích dẫn Gửi bởi boylanhlung
    Đúng rồi bạn, mình tìm dc rồi đang test cái tự động bật wifi hình như ổn rồi để tối mình để qua đêm xem wifi có tự bật lại k
    Mình có tìm hiểu ở 1 số forum nước ngoài thì được biết wifi đã tắt rồi mà tự động bật là liên quan đến Connections Optimizer của nhà mạng Sprint. S6 của mình sau khi cài rom stock là mình vô hiệu hóa mấy cái này đi hết nên tình trạng wifi tự động bật chưa xảy ra. Hy vọng giúp dc bạn.

Mình có tìm hiểu ở 1 số forum nước ngoài thì được biết wifi đã tắt rồi mà tự động bật là liên quan đến Connections Optimizer của nhà mạng Sprint. S6 của mình sau khi cài rom stock là mình vô hiệu hóa mấy cái này đi hết nên tình trạng wifi tự động bật chưa xảy ra. Hy vọng giúp dc bạn.
    Cám ơn bạn nhiều cũng nhờ bạn mà mấy cái phiền phức đó giải quyết dc hết

Trích dẫn Gửi bởi gaugau
    Máy mình S6 G920P, bên cột sóng có dấu chấm than (!),mở WiFi hay 3g thì mất, tắt 3g và wifi đi thì chấm than nó lại hiện ra, nó chẳng ảnh hưởng gì cả, chỉ là nhìn không thích lắm, không biết mấy bạn có bị như thế không?bạn nào biết cách khắc phục làm cho nó mất được không hướng dẩn mình với.
    Dấu chấm than đó chỉ là báo máy bạn không có kết nối mạng thôi. Máy mặc định như thế rồi bạn à!

Ok cám ơn bạn giờ mò cái tự động bật wifi nữa là ok rồi ,pin thì ngày mình sạc hai lần vì online cả ngày mà dc cái có sạc nhanh nên cũng k sợ
    Để tắt auto on wifi, bạn làm như sau: Cài đặt > Các mạng di động > Bộ tối ưu hóa kết nối > Bỏ dấu tích tại mục đầu tiên Connections Optimizer. Đã test và wifi hoạt động theo ý muốn (không cần root máy).
    Chúc vui!

Trích dẫn Gửi bởi sonca7
    Để tắt auto on wifi, bạn làm như sau: Cài đặt > Các mạng di động > Bộ tối ưu hóa kết nối > Bỏ dấu tích tại mục đầu tiên Connections Optimizer. Đã test và wifi hoạt động theo ý muốn (không cần root máy).
    Chúc vui!
    Đúng rồi cám ơn bạn lại thêm một cách nữa

Bạn ơi mình bị một vấn đề nữa là bật sử dụng dữ liệu k lên 3g trong cài đặt thì k có chọn 3g mình để chế độ tự động.bạn biết không chỉ mình với

Bạn ơi mình bị một vấn đề nữa là bật sử dụng dữ liệu k lên 3g trong cài đặt thì k có chọn 3g mình để chế độ tự động.bạn biết không chỉ mình với
    Vậy trước đây bạn có bật dc 3G ko? Cái này mình ko rành lắm, mình chỉ nhớ lúc mới mua S6 về, hình như phải thêm VPN 3G của nhà mạng ngay chỗ "Điểm truy cập", mình xài Viettel nên nhớ là có "v-internet" rồi gì gì đó, ko nhớ kĩ, cái này bạn tìm Google xem cấu hình cụ thể cho mạng di động bạn đang dùng.
    Còn về chế độ mạng thì mình chọn GSM/UMTS.

Vậy trước đây bạn có bật dc 3G ko? Cái này mình ko rành lắm, mình chỉ nhớ lúc mới mua S6 về, hình như phải thêm VPN 3G của nhà mạng ngay chỗ "Điểm truy cập", mình xài Viettel nên nhớ là có "v-internet" rồi gì gì đó, ko nhớ kĩ, cái này bạn tìm Google xem cấu hình cụ thể cho mạng di động bạn đang dùng.
    Còn về chế độ mạng thì mình chọn GSM/UMTS.
    Mình mua gần tháng rồi mà chưa sài 3g bao giờ .vào cài đặt xem thì k có cấu hình internet của mibifone vì mình sài mạng mobi.tưởng bạn biết chứ mò trên google rồi mà cũng mù tịt ah

Mình mua gần tháng rồi mà chưa sài 3g bao giờ .vào cài đặt xem thì k có cấu hình internet của mibifone vì mình sài mạng mobi.tưởng bạn biết chứ mò trên google rồi mà cũng mù tịt ah
    Đại loại là như vậy: bạn chọn Điểm truy cập -> chọn Thêm rồi điền các mục Tên, APN, Tên người dùng + Mật mã theo hướng dẫn: <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fdichvumobile.vn[/IMG]
    Hướng dẫn cài đặt cấu hình GPRS/ 3G cho điện thoại android</div>
    Lúc mới mua S6 thì đúng là đt ko có 3G, mình cũng có tìm hiểu trên mạng và thử mấy cách tìm dc, từ đó đến nay xài ổn định nên giờ hỏi lại cũng ko nhớ cụ thể làm sao.