Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 6 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 83
    Trích dẫn Gửi bởi chuotcon
    Mình có trả lời comment của bạn nhưng ko biết bị forum cấm đăng từ gì mà ko được hiển thị. Đây là hình chụp lại comment của mình, ko biết sai từ gì nữa???
    Uh tại mình tìm trên mạng xem thì thấy như zay nên hỏi bạn xem ra sao.mình cũng mới sài s6 nên muốn trao đổi vs bạn

các bác cho e hỏi chút. E vào chỗ chplay thì một số ứng dụng ko tải được thì phải làm sao nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi boss
    các bác cho e hỏi chút. E vào chỗ chplay thì một số ứng dụng ko tải được thì phải làm sao nhỉ?
    Bạn có thể chụp hình xem nó báo lỗi gì?

Bạn có thể chụp hình xem nó báo lỗi gì?
    Đây bác. E ko thể cập nhật 1 số ứng dụng như google + với mấy cái nữa nó cứ chạy thế này. E thử các cách rồi. Bó tay

Cũng may là bạn tốn 25k mà ứng dụng xài hiệu quả, chứ lỡ như bạn xài ko được, thì mình thật có lỗi vì làm người khác tốn tiền oan. Mình cũng ko có để ý là ứng dụng này có trên CH Play, mà lại còn tính phí, nếu ko thì mình nhắc nhở bạn rồi.
    Mình cũng mới bỏ ra 25k mua app này để ẩn cái khốn nạn rảnh tay j đó đi . Giờ nhìn thanh noti trống trải thích thật . Trước giờ mình xài bbos 10 cũng mua app nhiều nên thấy bỏ ra 25k mua 1 app tốt va đơn giản thế này thật đáng đồng tiền bát gạo

Trích dẫn Gửi bởi boss
    Đây bác. E ko thể cập nhật 1 số ứng dụng như google + với mấy cái nữa nó cứ chạy thế này. E thử các cách rồi. Bó tay
    Ý bạn lỗi là nó hiện "Đang tải xuống" mà chờ hoài ko tải được hả? Không có thông báo lỗi cụ thể nên mình cũng ko biết vấn đề là gì. Nhưng theo mình nếu chờ hoài mà ko tải được là do kết nối wifi có vấn đề, bạn thử kết nối mạng wifi khác hay thử xài 3G xem sao. Cũng có thể do rom, rom cook thường hay được chỉnh sửa nên cũng dễ bị lỗi, mình xài rom stock.

Trích dẫn Gửi bởi onion911
    Mình cũng mới bỏ ra 25k mua app này để ẩn cái khốn nạn rảnh tay j đó đi . Giờ nhìn thanh noti trống trải thích thật . Trước giờ mình xài bbos 10 cũng mua app nhiều nên thấy bỏ ra 25k mua 1 app tốt va đơn giản thế này thật đáng đồng tiền bát gạo
    Cám ơn phản hồi tích cực của bạn, thật sự mình cũng may mắn khi biết được app này và chia sẻ nó với các bạn. Nhiều bạn ko rành về root, chỉnh sửa file hệ thống nên xài app này là tiện nhất rồi. Nhưng các bạn nhớ là nếu muốn update OTA thì trước khi update các bạn nhớ bật lại hết tất cả các app đã tắt (nhất là app hệ thống), sau khi update xong, các bạn tắt lại các app không cần thiết (nếu ko nhớ tên app, trước khi làm các bạn dùng chức năng xuất xml để xuất ra danh sách các app mà bạn tắt, chọn nhập xml nếu muốn nhập danh sách các app bạn đã tắt trước đó)

Cám ơn phản hồi tích cực của bạn, thật sự mình cũng may mắn khi biết được app này và chia sẻ nó với các bạn. Nhiều bạn ko rành về root, chỉnh sửa file hệ thống nên xài app này là tiện nhất rồi. Nhưng các bạn nhớ là nếu muốn update OTA thì trước khi update các bạn nhớ bật lại hết tất cả các app đã tắt (nhất là app hệ thống), sau khi update xong, các bạn tắt lại các app không cần thiết (nếu ko nhớ tên app, trước khi làm các bạn dùng chức năng xuất xml để xuất ra danh sách các app mà bạn tắt, chọn nhập xml nếu muốn nhập danh sách các app bạn đã tắt trước đó)
    Nếu mình ko bật thì sao bạn

Trích dẫn Gửi bởi onion911
    Nếu mình ko bật thì sao bạn
    Nếu bạn ko bật lại các ứng dụng đã tắt, có thể việc update sẽ có vấn đề hoặc sau khi update, hệ thống sẽ bị lỗi hay gì đó. Đây là khuyến cáo của nhà phát triển ứng dụng, bạn có thể xem tại đây: <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fplay.google.com[/IMG]
    https://play.google.com/store/apps/details?id=com.ospolice.packagedisablerpro&hl=vi</div> (dòng in đậm)

Các bác cho e hỏi S6 bản Sprint bao giờ mới đc up lên 6.0 vậy. Mấy bải Hàn với qte lên hết rồi