Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 4 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 174
    Trích dẫn Gửi bởi TNTHK12
    HI , vậy cái bản đó là rom cook hay rom stock vậy banj, tại mình vào phone info check mục FW mới nó ra một danh sách FW, mà mình không biết là cook hay stock?
    mà bạn ơi mình mới mua máy à, mà bgio có cách nào để xác định chính xác máy mình đang sài là rom gì ko bạn??
    [IMG]data/attachments/33/33709-7e82527f4895b76377e920fda8672c87.jpg[/IMG]

chỗ số hiệu bản tạo đó bạn
    Máy bạn chắc rom cook.build trên nên rom gốc. Máy mình cũng thế mà

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Lịch
    ủa làm sao gọi video được nhỉ? còn tính năng rung khi kết nối có sẵn trong cài đặt cuộc gọi mà bạn
    không hiểu bản rom của mình sao nữa là mà k có cài đặt cuộc gọi. Trong phần cài đặt nhanh khi kéo từ bên trên xuống cũng không có mục bật tắt dữ liệu di động nữa. Đến là bó tay với bản rom này

Trích dẫn Gửi bởi thapbeo
    không hiểu bản rom của mình sao nữa là mà k có cài đặt cuộc gọi. Trong phần cài đặt nhanh khi kéo từ bên trên xuống cũng không có mục bật tắt dữ liệu di động nữa. Đến là bó tay với bản rom này
    Ủa bạn k lắp sim phải k.lắp sim mới có nh cái ấy

View attachment 26627

chỗ số hiệu bản tạo đó bạn
    Máy bạn chắc rom cook.build trên nên rom gốc. Máy mình cũng thế mà
    sỐ hiệu bản tạo của mình là: LMY47X.G920PVPU2BOF7
    Trang 1 mình có đăng ảnh thông tin lun đó bạn. Bạn cho mình hướng để up rom nào ổn với....^^

Trích dẫn Gửi bởi TNTHK12
    sỐ hiệu bản tạo của mình là: LMY47X.G920PVPU2BOF7
    Trang 1 mình có đăng ảnh thông tin lun đó bạn. Bạn cho mình hướng để up rom nào ổn với....^^
    uhm mình vừa xem. không biết rom gì cả nếu bạn muốn up rom khác đầu tiên up rom gốc theo hướng dẫn này
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fdidongthongminh.vn[/IMG]
    Hướng dẫn Up ROM gốc 5.1.1 Samsung S6 Sprint N920P</div>
    sau đó bạn up recovery này qua odin
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fforum.xda-developers.com[/IMG]
    [Rom] Renegade (G920P)(OJ7-V1)(5.1.1){Aroma} | Sprint Samsung Galaxy S6</div>
    link ở chỗ bước 6 ấy nhé
    r up rom cook bạn muốn qua rec đó. nhớ bật odem trong tùy chọn nhà phát triển trước khi up recovery
    Mà máy bạn giờ sạc mấy tiếng

Ủa bạn k lắp sim phải k.lắp sim mới có nh cái ấy
    Của mỉnh k có cái đó. Bạn đang up bản room nào đó?

[IMG]data/attachments/33/33723-a6b5d44a7050366829d5957610dd6eb6.jpg[/IMG]

Của mỉnh k có cái đó. Bạn đang up bản room nào đó?

View attachment 26641
    Mình dùng rom regenade trên xda. Thấy rom cho sprint ấy dc up nhiều nhất nên thử dùng. Mà cái vẽ trên ảnh chuóp màn hình bạn ls làm dc đấy. Hay chỉnh bằng app riêng

Mình dùng rom regenade trên xda. Thấy rom cho sprint ấy dc up nhiều nhất nên thử dùng. Mà cái vẽ trên ảnh chuóp màn hình bạn ls làm dc đấy. Hay chỉnh bằng app riêng
    ặc, mình chụp ảnh màn hình rồi send ra pc, dùng paint chỉn sửa lại . cho mình xin link download room đó được k? Cũng k rành tiếng anh cho lắm

ặc, mình chụp ảnh màn hình rồi send ra pc, dùng paint chỉn sửa lại . cho mình xin link download room đó được k? Cũng k rành tiếng anh cho lắm
    à bằng chỉnh máy tính mình tưởng chụp xong vẽ dc luôn
    link đây bạn
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fforum.xda-developers.com[/IMG]

uhm mình vừa xem. không biết rom gì cả nếu bạn muốn up rom khác đầu tiên up rom gốc theo hướng dẫn này
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fdidongthongminh.vn[/IMG]
    Hướng dẫn Up ROM gốc 5.1.1 Samsung S6 Sprint N920P</div>
    sau đó bạn up recovery này qua odin
    link ở chỗ bước 6 ấy nhé
    r up rom cook bạn muốn qua rec đó. nhớ bật odem trong tùy chọn nhà phát triển trước khi up recovery
    Mà máy bạn giờ sạc mấy tiếng
    Cảm ơn bạn nhiều nha!, mà khi mình flast room stock lại thì có sóng không bạn?
    ah còn cái vụ sạc thì từ khi mua máy là gần 1 tuần rồi, sạc đc 4 lần, lần đầu ko biết mình ngồi đợi 4h mà chưa đầy đem qua tiệm hỏi, nó kiểm tra ngồi bắt mình đợi nên mình kêu đổi sạc với cáp cho mình về sạc thì 3 lần có 1 lần báo 2h rút ra cắm lại cái 1h20p, mình chưa sạc nhiều nên củng không biết sao nữa, tình hình là zay á...@@
    mà cho mình hỏi thêm là bản rom bạn đang sài ổn không? có dđầy đủ app không?, chứ của mình đang sài không có font, phần mềm quản lí app thông minh,