Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 3 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 174
    Trích dẫn Gửi bởi TNTHK12
    Ủa cái này G920PVPU3BOJ7 là rom cook mà bạn, máy mình khi mua là nó đã up rom cook oy mà phiên bản củ hơn, bgio mình có thể làm theo cách copy cái này vào bộ nhớ điện thoại rồi vào recovery setup dc không bạn, mình hok thấy hướng dẩn cài cái rom cook này....@@ bạn có kinh nghiệm up rồi chỉ mình chi tiết đc không, thank bạn nhiều...!!!
    À tại mình úp rom kia nó bắt up rom ấy trc vs lại phải vào download mode để up nên tg rom gốc up xong mình up rom kia luôn k xem tg rom gốc.vs lại nếu đã rom cook thù bạn nên up regenade hoặc joshwaa repack mình thấy hay hơn

Ủa cái này G920PVPU3BOJ7 là rom cook mà bạn, máy mình khi mua là nó đã up rom cook oy mà phiên bản củ hơn, bgio mình có thể làm theo cách copy cái này vào bộ nhớ điện thoại rồi vào recovery setup dc không bạn, mình hok thấy hướng dẩn cài cái rom cook này....@@ bạn có kinh nghiệm up rồi chỉ mình chi tiết đc không, thank bạn nhiều...!!!
    Cho mình xin link rom mới biết nó dạng gì để biết up tn. tên thì giống nh sợ k phải rom mình up

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Lịch
    Cho mình xin link rom mới biết nó dạng gì để biết up tn. tên thì giống nh sợ k phải rom mình up
    bạn xem giúp mình với nha...không bít rom gi nữa tại mình vào phone info roi vao menu-->FW--> nó hiện ra cái mã đó mới nhất á...^^

<div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fwww.sammobile.com[/IMG]
    Download firmware: G920PVPU3BOJ7_G920PSPT3BOJ7_SPR - SamMobile</div>

Mình cũng đang dùng con s6 phiên bản mỹ của nhà mạng sprint. Xin hỏi mọi người là những điện thoại chính hãng thì khi gọi điện thoại cho 1 số trong danh bạ thì coa tùy chọn gọi video, nhưng trên điện thoại của mình lại k có phần đó. Điện thoại mình đang dùng room cook. Nhân tiện cho mình hỏi, có ai biết có phần mềm nào rung khi kết nối cuộc gọi cho con này k nhỉ?

Cái app phone info khi root hay up rom khác thì nó có xoá xoá số lần sạc k mấy bác

Trích dẫn Gửi bởi 599
    Cái app phone info khi root hay up rom khác thì nó có xoá xoá số lần sạc k mấy bác
    theo mình nghĩ là không đâu...^^

bạn xem giúp mình với nha...không bít rom gi nữa tại mình vào phone info roi vao menu-->FW--> nó hiện ra cái mã đó mới nhất á...^^

<div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fwww.sammobile.com[/IMG]
    Download firmware: G920PVPU3BOJ7_G920PSPT3BOJ7_SPR - SamMobile</div>
    uhm k phải rom mình cài nó chỉ là được build trên nền rom ấy thôi. Bay giờ bạn muốn up rom nào mình chỉ cho. Lưu ý là k up được rom gốc nhé vì nó sẽ check sim nên up r nó lại check r bị khóa

Trích dẫn Gửi bởi 599
    không bạn ạ cài rom gốc lại hay reset factory đều k xóa được

Trích dẫn Gửi bởi thapbeo
    Mình cũng đang dùng con s6 phiên bản mỹ của nhà mạng sprint. Xin hỏi mọi người là những điện thoại chính hãng thì khi gọi điện thoại cho 1 số trong danh bạ thì coa tùy chọn gọi video, nhưng trên điện thoại của mình lại k có phần đó. Điện thoại mình đang dùng room cook. Nhân tiện cho mình hỏi, có ai biết có phần mềm nào rung khi kết nối cuộc gọi cho con này k nhỉ?
    ủa làm sao gọi video được nhỉ? còn tính năng rung khi kết nối có sẵn trong cài đặt cuộc gọi mà bạn

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Lịch
    uhm k phải rom mình cài nó chỉ là được build trên nền rom ấy thôi. Bay giờ bạn muốn up rom nào mình chỉ cho. Lưu ý là k up được rom gốc nhé vì nó sẽ check sim nên up r nó lại check r bị khóa
    HI , vậy cái bản đó là rom cook hay rom stock vậy banj, tại mình vào phone info check mục FW mới nó ra một danh sách FW, mà mình không biết là cook hay stock?
    mà bạn ơi mình mới mua máy à, mà bgio có cách nào để xác định chính xác máy mình đang sài là rom gì ko bạn??