Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 10 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 174
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Hau
    Mình mua ở xt-mobile nhé, giá cũng khá tốt, hên sao bốc được con máy mới cứng luôn, cắm tai nghe với sạc mỗi cái lần lượt là 4 với 6 lần
    MÌNH THÌ KHÔNG ĐC NHƯ BẠN...@@, KHÔNG MUA Ở BACHLONG MOBILE LAN NÀO NỮA..HIC
    MÁY MÌNH ĐẢ XẠC 543 LẦN LUN MỚI GÊ...@@
    MÀ MUA MÁY Ở ĐÓ NÓ KO CHO MÌNH CÀI HAY XEM MÁY TRƯỚC ĐÂU..

Trích dẫn Gửi bởi TNTHK12
    MÌNH THÌ KHÔNG ĐC NHƯ BẠN...@@, KHÔNG MUA Ở BACHLONG MOBILE LAN NÀO NỮA..HIC
    MÁY MÌNH ĐẢ XẠC 543 LẦN LUN MỚI GÊ...@@
    MÀ MUA MÁY Ở ĐÓ NÓ KO CHO MÌNH CÀI HAY XEM MÁY TRƯỚC ĐÂU..
    Rút kinh nghiệm mua máy xách tay giá tốt với chu đáo thì cứ qua bên XT-mobile mà mua, cho check máy tẹt gas thích thì mua không thì thôi, cái này là mình nói thật, hồi trước mình có xách tay nexus 4 về dùng 3 năm vẫn ngon lành nên thấy rất tin tưởng.

Em có 2 con s6 1 con thì có cái imei mặt sau 1 con thì không có h em mới để ý ) vẫn xài ok
    Cho em hỏi có cách xóa logo sprint khi khởi động máy lên không

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Lịch
    uhm mình vừa xem. không biết rom gì cả nếu bạn muốn up rom khác đầu tiên up rom gốc theo hướng dẫn này
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fdidongthongminh.vn[/IMG]
    Hướng dẫn Up ROM gốc 5.1.1 Samsung S6 Sprint N920P</div>
    sau đó bạn up recovery này qua odin
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fforum.xda-developers.com[/IMG]
    [Rom] Renegade (G920P)(OJ7-V1)(5.1.1){Aroma} | Sprint Samsung Galaxy S6</div>
    link ở chỗ bước 6 ấy nhé
    r up rom cook bạn muốn qua rec đó. nhớ bật odem trong tùy chọn nhà phát triển trước khi up recovery
    Mà máy bạn giờ sạc mấy tiếng
    Bạn ơi! hnay mình up rom stock như link 1 của bạn, mình up xong nó còn phần mềm củ trước khi flash á, với lại flash xong nó vào chạy bình thường sóng ok, nt gọi ok, cap nhật phần mềm ok --> vậy là bình thường phải không bạn? bgio nếu để sài lun thì có cần cài recovery ko bạn?

bạn cho mình hỏi luôn có cách nào root máy mà ko up room stock ko bạn?
    mà sao cai cột sóng của mình có dấu chấm than, minhd đọc có bạn nào bị giống vậy mà mình ko nhớ nữa.

Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Hau
    Up cái rom Renegade đó cũng bị dính reboot lúc nó kích hoạt rảnh tay... 3 bữa nay điên đầu chưa tìm ra cách giải quyết luôn
    mình up cái rom stock nó cung bị reboot mà kích hoạt chế độ rãnh tay ko đc..ục

Bác tháo sim trc khi up rom ấy. Cho nó chạy xong xuôi r thì dùng root explore vào system/priv-app/sprintDM/ đổi tên file sprintDM.apk thanh sprint.bak là nó k ckeck nữa
    ban oi co Kernel version: 3.10.61 nay ko cho minh voi dt minh up sai kerner hu oy oao oa oaooa

uhm mình vừa xem. không biết rom gì cả nếu bạn muốn up rom khác đầu tiên up rom gốc theo hướng dẫn này
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fdidongthongminh.vn[/IMG]
    Hướng dẫn Up ROM gốc 5.1.1 Samsung S6 Sprint N920P</div>
    sau đó bạn up recovery này qua odin
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fforum.xda-developers.com[/IMG]
    [Rom] Renegade (G920P)(OJ7-V1)(5.1.1){Aroma} | Sprint Samsung Galaxy S6</div>
    link ở chỗ bước 6 ấy nhé
    r up rom cook bạn muốn qua rec đó. nhớ bật odem trong tùy chọn nhà phát triển trước khi up recovery
    Mà máy bạn giờ sạc mấy tiếng
    BÂY GIỜ MÁY MÌNH CHỈ CÒN BỊ 1 LỖI LÀ : "[COLOR=rgb(255, 0, 0)]KERNEL is NOT SEANDROID ENFORCING[/COLOR]" (NHẤN CẢM ỨNG BÊN TRÁI TRÊN MÀN HINHD THÌ NÓ HIỂU BÊN PHẢI, CẢM ỨNG MÀN HÌNH BỊ ĐẢO NGƯỢC)

LÚC ĐẦU MÌNH LÀM THEO CÁCH ROOT KIA TẢI CÁI FILE KERNER VỀ LÀM THEO CÁI BỊ ODIN BÁO LỔI, MÀY MÒ TÌM LẠI KERNE MÀ KO CÓ CÁI NÀO TƯƠNG THÍCH ĐỂ CẢM ỨNG TRỞ LẠI BÌNH THƯỜNG HẾT. HELP MÌNH VỚI...@@ CHO MÌNH XIN CÁI KERNEL VỚI..@@

BÂY GIỜ MÁY MÌNH CHỈ CÒN BỊ 1 LỖI LÀ : "[COLOR=rgb(255, 0, 0)]KERNEL is NOT SEANDROID ENFORCING[/COLOR]" (NHẤN CẢM ỨNG BÊN TRÁI TRÊN MÀN HINHD THÌ NÓ HIỂU BÊN PHẢI, CẢM ỨNG MÀN HÌNH BỊ ĐẢO NGƯỢC)

LÚC ĐẦU MÌNH LÀM THEO CÁCH ROOT KIA TẢI CÁI FILE KERNER VỀ LÀM THEO CÁI BỊ ODIN BÁO LỔI, MÀY MÒ TÌM LẠI KERNE MÀ KO CÓ CÁI NÀO TƯƠNG THÍCH ĐỂ CẢM ỨNG TRỞ LẠI BÌNH THƯỜNG HẾT. HELP MÌNH VỚI...@@ CHO MÌNH XIN CÁI KERNEL VỚI..@@
    Cái này mình k bị nh hình như vạn up nhầm kernel r trên diến đàn có bài cảnh báo đó thấy có cách khắc phục đó
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fsamsungviet.vn[/IMG]
    [Cảnh Báo][Nguy Hiểm] Về lỗi Touch Screen Firmware do flash nhầm Recovery, Kernel gây loạn cảm ứng</div>

Bạn ơi! hnay mình up rom stock như link 1 của bạn, mình up xong nó còn phần mềm củ trước khi flash á, với lại flash xong nó vào chạy bình thường sóng ok, nt gọi ok, cap nhật phần mềm ok --> vậy là bình thường phải không bạn? bgio nếu để sài lun thì có cần cài recovery ko bạn?

bạn cho mình hỏi luôn có cách nào root máy mà ko up room stock ko bạn?
    mà sao cai cột sóng của mình có dấu chấm than, minhd đọc có bạn nào bị giống vậy mà mình ko nhớ nữa.
    Cột sóng chấm than k ảnh hưởng đâu bạn còn up stock xong mình giống bạn còn ý nguyên phần mềm trc khi up k thấy ls cả

Cái này mình k bị nh hình như vạn up nhầm kernel r trên diến đàn có bài cảnh báo đó thấy có cách khắc phục đó
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fsamsungviet.vn[/IMG]
    [Cảnh Báo][Nguy Hiểm] Về lỗi Touch Screen Firmware do flash nhầm Recovery, Kernel gây loạn cảm ứng</div>
    Cảm ơn bạn nhiều nha để tối mình về làm thử hic hic...^^