Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

mình đang xài N9208ZTU2BPD2 thì root thử theo trang này <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fforum.xda-developers.com[/IMG]
    http://forum.xda-developers.com/note5/general/guide-how-to-root-sm-n9208-t3214659</div>

bỏ cái kernel autoroot đó vào xong thì đứng luôn ngay màn hình boot, tìm hoài mới có vài cái kernel n9208 khác, bỏ vào thử, bây giờ thì bị boot loop có chử đỏ phía trên enforce gì đó hichic

bi giờ có cách nào khởi động bình thường không? hình ảnh mình có quá trời .. hic khong thể mất
    ai biết xin chỉ giáo.

ai có stock kernel N9208ZTU2BPD2 cho mình xin bỏ vào thử không??

Bạn làm theo chủ thớt trên có cả room. Luôn đấy.. đảm bảo đc 100% .. nghe bạn nói thì máy mình cũng từng như thế

Trích dẫn Gửi bởi cao ngọc Đến
    Bạn làm theo chủ thớt trên có cả room. Luôn đấy.. đảm bảo đc 100% .. nghe bạn nói thì máy mình cũng từng như thế
    mình làm tới chỗ bước 5 "cable vào máy tính rồi Flash Bootloader N9208ZTU2BPD2_BL_Modem_BRI.rar bằng Odin v3.10.7 (chọn AP) bỏ tích auto reboot"

file RAR làm sao odin vậy bạn? nhìn vào file RAR thì có 2 file gì đó ????
    chỉ mình gấp plz

Trích dẫn Gửi bởi sinhvienngheo
    mình làm tới chỗ bước 5 "cable vào máy tính rồi Flash Bootloader N9208ZTU2BPD2_BL_Modem_BRI.rar bằng Odin v3.10.7 (chọn AP) bỏ tích auto reboot"

file RAR làm sao odin vậy bạn? nhìn vào file RAR thì có 2 file gì đó ????
    chỉ mình gấp plz
    Giải nén file rar rồi flash nhé.

ở bước 5 giải nén ra 2 file mình chọn file nào ạ ... em gấp lắm rồi hic

Trích dẫn Gửi bởi sinhvienngheo
    trong file nén có 2 file.. mình odin từng file 1 vào phần AP hay sao vậy bạn?

hay là 1 file vào BL, 1 file vào CP ???

mình có lấy 1 file trong file rar tên "BL_N9208ZTU2BPD2_CL7791071_QB9241029_REV00_user_l ow_ship.tar"
    rồi mình bỏ vào phần AP. rồi ODIN luôn. cuối cùng cũng work nhưng không biết bước 5 có sai chỗ nào không???

Mấy bác trả lời cụ thể dùm em và giải thích tại sao phải bỏ vào AP mà không vào chỗ khác???

Em chỉ mò chứ chả hiểu gì haha
    BL: Bỏ vào AP
    CL: Bỏ vào CP
    Còn vì sao thì mình không tìm hiểu

Bác ơi e đến bước 7 rồi

Trích dẫn Gửi bởi hungminsk
    Flash twrp-3.0.2-0-nobleltezt.img.tar bằng Odin v3.10.7 (chọn AP) bỏ tích auto reboot.
    mà nó ko thành công, màn hình đt hiện lên toàn chữ Tàu, nhấn power là nó khởi động lại, bác chỉ gấp giúp em. thank bác

Ai giải thích vụ này được không ta? Làm thì được rồi nhưng muốn tìm hiểu sâu hơn về mấy cái này? Tại sao phải bỏ vào AP mà khong bỏ vào BL?

Bạn

Trích dẫn Gửi bởi thanhtienglcs
    Bác ơi e đến bước 7 rồi

mà nó ko thành công, màn hình đt hiện lên toàn chữ Tàu, nhấn power là nó khởi động lại bác chỉ gấp giúp em. thank bác
    đã flash xong recovery chưa.. nếu chưa thì bạn làm theo bước 6 và flash lại... xong rồi thì bạn làm theo bước 8... mình bị treo logo 3 ngày và mắc đủ bệnh nhưng làm theo chủ thớt đã thành công.. nếu vẫn ko đc bạn cứ bình tĩnh làm lại từ đầu là ok..