Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 7 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 124
    Trích dẫn Gửi bởi fide
    Mình hỏi bạn Tùng Ninh chút : Bản ROM V1 (bản 700mb) ở bài này, mình up trên máy N920C được không (Ko up Kenel ở link bên cạnh link rom) ??? Nếu Up an toàn, thì khi máy reboot, cần up thêm Modem hay gì ko ????
    ( Đang xài N920C mà hao pin quá. Root máy xài mấy rom Cook thấy đỡ hơn, nên mình đang kiếm rom nào tiết kiện Pin 1 chút )

P/s : Đang xài nguyên bản Rom của máy Hàn port kèm UX Beta, với màn hình boot là nhà mạng SK Telecom

Thank bạn !
    Flash dc bác nhé. Kể cả flash kernel luôn. Tốt nhất bác cứ flash kernel để tối ưu.

Trích dẫn Gửi bởi tungninh
    Flash dc bác nhé. Kể cả flash kernel luôn. Tốt nhất bác cứ flash kernel để tối ưu.
    Hihi. Cảm ơn bạn Tốt quá ! Mình đang rất cần Pin trâu vì Note 5 - nhất là N920C pin hơi yếu mà lại không có PIn rời để lắp PIn khác vào khi hết pin, nên đang bức xúc )

ROM thì mình đoán là Flash được và bạn đã xác nhận, nhưng Flash Kernel của ROM Hàn vào máy N920C được luôn hả bạn ?????

Giờ bụp luôn bản có UX Beta (đang xài 1 bản rom có lẽ là tích hợp kernel hàn luôn, có UX BETA quá ngon - máy 920C mà trong About thì là..920S)

Trích dẫn Gửi bởi fide
    Hihi. Cảm ơn bạn Tốt quá ! Mình đang rất cần Pin trâu vì Note 5 - nhất là N920C pin hơi yếu mà lại không có PIn rời để lắp PIn khác vào khi hết pin, nên đang bức xúc )

ROM thì mình đoán là Flash được và bạn đã xác nhận, nhưng Flash Kernel của ROM Hàn vào máy N920C được luôn hả bạn ?????

Giờ bụp luôn bản có UX Beta (đang xài 1 bản rom có lẽ là tích hợp kernel hàn luôn, có UX BETA quá ngon - máy 920C mà trong About thì là..920S)
    Nếu bấc cài bản slim v1 thì flash kernel được (bản đấy pin trâu nhất. e dám khẳng định bh rom cook ít con qua được bản đấy của e). Còn nếu flash bản UXbeta trong thres này của e thì k cần flash kernel (vì kernel chưa có mod cho UX mới. Xác nhận luôn là bản đấy đẹp nhưng pin ko trâu bác nhé. beta mà)

Trích dẫn Gửi bởi tungninh
    Nếu bấc cài bản slim v1 thì flash kernel được (bản đấy pin trâu nhất. e dám khẳng định bh rom cook ít con qua được bản đấy của e). Còn nếu flash bản UXbeta trong thres này của e thì k cần flash kernel (vì kernel chưa có mod cho UX mới. Xác nhận luôn là bản đấy đẹp nhưng pin ko trâu bác nhé. beta mà)
    Cảm ơn bạn nhiều

May mà có phần trả lời chi tiết này của bạn - Ko có nó là mình bụp kiểu : ( rom UX + Kernel) rồi

Đầu tay sẽ chơi bản rom tiết kiệm 700mb trước

Chúc bạn đầu tuần nhiều niềm vui

Chưa thấy các bác fản hồi bản UX beta nhỉ.

Hi vọng V2 bạn sẽ thêm cái samsung cloud tại mình đồng bộ danh bạ tin nhắn trên đó bản v1 không thể khôi phục được hơi tiếc nên đành về lại bản rom khác

Trích dẫn Gửi bởi luffy26
    Hi vọng V2 bạn sẽ thêm cái samsung cloud tại mình đồng bộ danh bạ tin nhắn trên đó bản v1 không thể khôi phục được hơi tiếc nên đành về lại bản rom khác
    Ghi nhận. E sẽ nhớ vụ này.

Sáng cài bản Slim trên n920c, thấy có 3 bug:

1. Tin nhắn giới hạn ký tự
    2. Lỗi cuộc gọi : nhiều cuộc đang nói chuyện thì ...ko nghe gì bên kia nữa (giờ mới thấy). Phải tắt đi gọi lại. Bị mấy cuộc liền
    3. Lỗi sóng : lâu lâu lại thấy báo cuộc gọi nhỡ dù phone ko hết pin
    4. Rung hơi yếu (phần rung khi gõ phím hay phản hồi cảm ứng đều ...rat khe khẽ. Yếu nhất trong tất cả các thứ mình biết xưa nay)

Có lẽ do rom có 1 số thứ ko tương thích tốt với n920c

Phải công nhận là rom này tối giản đến mức tuyệt vời, rom siêu nhẹ (up thì 40 giây đã xong, lên màn hình boot) trong khi độ ổn định rất cao

Mình từng xài máy hàn thời note 4 thì thấy đây là bản rom khá lý tưởng cho máy hàn ( update gĩ tin nhắn là perfect

Cảm ơn bạn Tùng Ninh. Giờ up rom Ux của bạn xem sao

Support 920P di bac. Rat can ban ron pin trau nay.

Trích dẫn Gửi bởi fide
    Sáng cài bản Slim trên n920c, thấy có 3 bug:

1. Tin nhắn giới hạn ký tự
    2. Lỗi cuộc gọi : nhiều cuộc đang nói chuyện thì ...ko nghe gì bên kia nữa (giờ mới thấy). Phải tắt đi gọi lại. Bị mấy cuộc liền
    3. Lỗi sóng : lâu lâu lại thấy báo cuộc gọi nhỡ dù phone ko hết pin
    4. Rung hơi yếu (phần rung khi gõ phím hay phản hồi cảm ứng đều ...rat khe khẽ. Yếu nhất trong tất cả các thứ mình biết xưa nay)

Có lẽ do rom có 1 số thứ ko tương thích tốt với n920c

Phải công nhận là rom này tối giản đến mức tuyệt vời, rom siêu nhẹ (up thì 40 giây đã xong, lên màn hình boot) trong khi độ ổn định rất cao

Mình từng xài máy hàn thời note 4 thì thấy đây là bản rom khá lý tưởng cho máy hàn ( update gĩ tin nhắn là perfect

Cảm ơn bạn Tùng Ninh. Giờ up rom Ux của bạn xem sao

Trích dẫn Gửi bởi Thành Phan
    Support 920P di bac. Rat can ban ron pin trau nay.
    Tạm thời thì C e sẽ xem lại. Chắc ko tương thích hẳn.
    Về 920P để e mượn thằng bạn (n dùng 920p) sẽ sp sang xem sao