Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 2 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 145
    Bản P không có cái này không đc )

Đc bác. Chỉ unlock 1 lần thôi. Lần sau update thoải mái

trong đấy còn vài phần cần thiết nữa vd usb setting

Bản này có bị chia tin nhắn khi nhắn sang điện thoại khác không? pin thế nào ban?

Pin ổn nhé, fix full tin nhắn r bạn

[IMG]data/attachments/38/38553-3dd188cdc94de5cc69830f5a68cd6654.jpg[/IMG]

Rom chuẩn , Ngon mượt máy mát pin tốt, ai lên 6.0 bị mất sóng cứ up rom xong hãy flash file fix sóng sau. Máy mình cứ về stock 6.0 là phải fix sóng. Ko hiểu vì sao trong khi các máy khác ko bị.

Nếu factory data xong up rom xong trong lần khởi động lại tiếp theo sẽ không có sóng, nhưng vẫn có mạng. Mn chú ý chỉ cần fix 1 lần duy nhất: mở idoneapps, vào mục IOThiddenmenu, chọn LTE MODE MENU r chọn global. Thoát ứng dụng và khởi động lại là ngon lành.. hiện tại thì chưa phát hiện thêm lỗi nào khác

Trích dẫn Gửi bởi Truong Ta
    Bản này có bị chia tin nhắn khi nhắn sang điện thoại khác không? pin thế nào ban?
    Máy bác có SN ko, sau khi e đi repair lại cái DRK với IMEI, thợ n viết thêm cho cái SN, chả hiểu tại sao cũng cứ về stock là lại phải fix sóng

Trích dẫn Gửi bởi Kiênn's 1996
    Máy bác có SN ko, sau khi e đi repair lại cái DRK với IMEI, thợ n viết thêm cho cái SN, chả hiểu tại sao cũng cứ về stock là lại phải fix sóng
    Máy mình ko có SN. 5.1.1 ks nhưng cứ lên 6.0 là phải phang basbasband 5.1.1 mới lên sóng.

Ko cần fang baseband fix sóng nhé, bác vào idoneapps, vào IOThiddenmenu, ##RTN# menu. Chọn reset r nhập MSL của máy. Sau đó xác nhận là ok. Lần tiếp theo sẽ bị ko nhận sim. Lại vào idoneapps r unlock xong reboot là ok. MSL của máy n hiện bên trên nút unlock sim trong idoneapps