Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 46

Note 5 sử dụng sau 15ngày bị nứt mặt lưng, SSVN từ chối BH

Theo đuổi dòng sản phẩm Samsung Galaxy từ rất lâu rồi, bắt từ em Galaxy S2 rồi S4, Note 3, Note 4, và gần đây nhất là S6 Edge. Mình đã định rằng sẽ “rửa tay gác kiếm”, chung thủy với em nó mãi mãi. Nhưng khi Samsung Galaxy Note 5 ra đời với vẻ ngoài hoàn hảo, kích thước màn hình to, độ phân giải cực cao khiến mình ko thể cưỡng lại, bấm bụng móc hầu bao để rước nàng về dinh ngày 31.08 từ FPT Shop.

Vốn tính cẩn thận và ghét thấy điện thoại trầy xước, vừa mua máy mình đã ko tiếc bỏ thêm 500k để dán thêm cường lực trước / sau, và sử dụng ốp lưng xịn để mong em nó mãi long lanh, xinh đẹp và “sạch sẽ” .(Nhiều bạn chê mình làm chuyện thừa thãi vì em nó đã được trang bị mặt kính cường lực Gorilla Class 4 rồi, còn sợ gì trầy xước nữa).

Nhưng rồi “tuần trăng mật” không kéo dài được bao lâu. Sau hơn 2 tuần sử dụng, sáng thứ Bảy - 12.08, rãnh rỗi mình mở ốp lưng để vệ sinh máy thì phát hiện 1 đường nứt dài ở mặt sau. Vị trí nứt bắt đầu từ phần cong của mặt kính cường lực kéo dài đến cạnh bên thân máy. Mình vô cùng ngạc nhiên vì máy mua về chưa lâu, mình xài cũng rất cẩn thận, chưa hề rơi rớt, va đập lần nào, vậy tại sao lưng máy lại bị nứt. Nếu không mở ốp lưng ra để vệ sinh máy thì mình cũng chẳng để ý đến đường nứt này (bình thường thôi, nếu máy bạn đang sử dụng bình thường, ko bị rơi rớt thì ai lại mở ốp lưng xem bên trong làm gì ???).

Gọi tổng đài hỗ trợ 1800-588-889 thì biết TTBH của Samsung chỉ làm việc giờ hành chính nên mình đành bấm bụng chờ đến thứ Hai.

10h sáng thứ Hai , mình đem máy đến TTBH Samsung gần nhà, địa chỉ 760 Điện Biên Phủ phường 11 quận 10. Sau khi xem tình trạng máy, NV Bảo hành trả lời rằng đây là lỗi do tác động ngoại lực nên SSVN sẽ từ chối bảo hành. Mình vô cùng shock khi nghe như vậy. Mình khẳng định với anh ta rằng máy mình mua mới 100%, sử dụng kỹ lưỡng, có dán cường lực + sử dụng ốp lưng và đặc biệt MÁY CHƯA BỊ RƠI RỚT, CẤN MÓP lần nào nên Samsung ko thể đổ lỗi do người sử dụng được. Anh NV trả lời những chuyện này ko thể biết được. Mình lại nói tiếp rằng nếu như mình sử dụng ko cẩn thận, bị rơi rớt, cấn móp thì ngoài vết nứt ra phải còn những vết trầy xước khác, trong khi máy mình hoàn toàn sạch sẽ, long lanh. Sau đấy anh NV mới chịu chụp hình lại tình trạng máy của mình, lấy thông tin cá nhân, nói rằng sẽ email cho hãng để xin ý kiến.

Mình có yêu cầu được xem văn bản về điều kiện BH của SSVN thì anh NV ấy nói có ghi trong Sách Hướng dẫn sử dụng kèm theo máy. Mình xem thử đến trang cuối cùng thì có mục ghi :

3. TTBH sẽ từ chối BH trong các trường hợp sau :

a… b… c.. d..

e. Máy hoặc phụ kiện có các hiện tượng sau : có vết mốc, gỉ, ăn mòn, bị nứt vỡ, gãy, biến dạng.

Mình hỏi them vậy SSVN sẽ bảo hành những gì ? “Những gì bên trong máy” anh NV nói.

Bó tay. Nếu SSVN mà BH như thế thì thiệt thòi cho người tiêu dùng quá, thế có khác chế độ BH của CH ngoài đâu. Vậy thì mình đi mua máy xách tay xài cho rồi, cần gì bỏ them tiền chênh lệch gần 2triệu để mua máy chính hãng nữa. Với những điều khoản như thế thì sau khi bán máy xong, mọi hỏng hóc phát sinh phần lớn sẽ do người tiêu dung tự chịu, còn nhà sản xuất chẳng cần phải lo công tác bảo hành hay hậu mãi.

Mình viết vài dòng lên đây vì quá bức xúc, đã phải bỏ ra 1 khoản tiền khá lớn mà ko mua được sản phẩm như ý, BH cũng bị từ chối. Mà máy của mình đã mua có lâu la gì đâu, chỉ mới được 2 tuần lễ thôi.

Hy vọng SSVN sẽ sớm có câu trả lời thỏa đáng cho mình để mình còn có thể tin tưởng và tiếp tục sử dụng những sp của Samsung.

Mình cũng có lời khuyên ace nào đang TỰ TIN để em nó TRẦN TRỤI thì hãy nhìn máy mình nhé. Đã bảo vệ 2 lớp áo giáp rồi mà còn bị thương nữa.. hic.
    Rất mong nhận được những ý kiến và chia sẻ của ace.
    Chúc mọi người một ngày tốt lành.

Mình có chụp lại vài tấm hình của em nó, up lên cho mọi người xem thử :

cũng khó vì đây k phải do phần mềm mà do bể vỡ nên khó nói và giải thích được người ta bạn ah, cũng do xiu xẻo nữa, mong bạn gặp nhiều may mắn hơn!

sao mau nứt kính giữ s6 đâu có bị đâu

Trích dẫn Gửi bởi phuc1610
    sao mau nứt kính giữ s6 đâu có bị đâu
    Bởi vậy mình mới shock. Trc Note 5 mình đã xài S6 Edge hơn 4tháng, có gặp chuyện này đâu. Máy chẳng rơi rớt, va chạm gì hết.

Nếu nứt không phải do rơi hay va đập thì trần trụi hay mặc giáp có khác gì nhau. Sao lại nứt nhỉ? Rất thắc mắc

Trích dẫn Gửi bởi BlankMan
    Nếu nứt không phải do rơi hay va đập thì trần trụi hay mặc giáp có khác gì nhau. Sao lại nứt nhỉ? Rất thắc mắc
    Em ko biết SS ntn.
    Nhưng con Z3 của vợ em thì nứt cả mặt kính trước, mặt kính sau anh ah.

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Em ko biết SS ntn.
    Nhưng con Z3 của vợ em thì nứt cả mặt kính trước, mặt kính sau anh ah.
    Tự nhiên bị á? Vợ em có dùng Z3 ném em bao giờ chưa )

Trích dẫn Gửi bởi BlankMan
    Tự nhiên bị á? Vợ em có dùng Z3 ném em bao giờ chưa )
    Cũng giống bạn chủ topic, vợ em thề thốt là ko rơi lần nào.
    Nhưng em ko sure nó có ngồi hay nằm hay đè vật cứng lên điện thoại ko anh ah.
    Nó mà ngồi thì đến saphie cũng vỡ...

Rất tiếc khi phải nghe tin bạn bị tình trạng như vậy. Nhưng bạn trước tiên phải thông cảm ở những vấn đề sau:
    1 là : quá trình sử dụng của bạn thân Samsung không thể kiểm soát được, cho dù bạn nói bạn giữ gìn vô cùng cẩn thận thậm chí chỉ để chưng chứ không dùng cũng không ai có thể kiểm chứng cho bạn . Trừ khi bạn để máy ở 1 chỗ quay camera 24/24 nhưng nếu như vậy thì chuyện nứt sẽ ko bao giờ xảy ra. Và nếu như bạn thật sự có làm nứt hay không thì cũng chả ai đem lên TTBH mà tự nhận em lỡ tay làm vỡ mong Samsung bảo hành. Cho nên việc từ chối trên là hoàn toàn có cơ sở.
    Thứ 2 nhân viên chỉ làm theo chỉ dẫn của nhà sản xuất là tiếp nhận hay không tiếp nhận trong một số trường hợp nào đó.
    Đó là chưa kể những yếu tố khách quan khác như : cover không chính hãng, kính cường lực chất lượng kém, môi trường sử dụng. Hơn hết còn 1 nguôn khác đó chính là nguyên nhân từ 1 người khác mà bạn không hề kiểm soát trong nhiều trường hợp.
    Nên bạn vui lòng thông cảm vì Samsung không thể kiểm soát những yếu tố này.
    Nói ra để bạn không phải lúc nào cũng có 1 cái nhìn tiêu cực từ 1 việc do nhiều nguyên nhân ảnh hưởng.

Z3 của thằng bạn mình không rơi mà tự nứt kình mặt sau, cách đây gần tháng đi bơi thử chụp hình dưới nước cũng đi tong cái loa còn samsung vỡ đều do rơi. Trường hợp của bạn trên lần đầu mới thấy. Theo mình có thể khi ép kính vào bị căng nên mới tự nứt. Mình cũng đang dùng note5 từ hôm 29/8 đến giờ vẫn nude, đi làm cũng vận động nhiều chưa thấy có hiện tượng gì cả. Mong rằng nó sẽ không sao.

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk