Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 4 của 4

Xin hỏi về bus spen note 5

Mình dùng note4 có tính năng ở spen mình rất thích đó là:
    1 - Viết trên note xong khoanh vùng thì có thế chuyển đổi chữ viết tay sang tin nhắn hoặc văn bản.
    Nhưng note 5 thì khi khoanh vùng mình chuyển sang sms thì nó không tự chuyển đổi văn bản mà biến thành MMS với kiểu ảnh cả bản note .
    2 - Cũng tính năng trên nếu mình viết số thì có thể chuyển đổi thành cuộc gọi luôn nhưng mình không thấy trên note 5
    3 - Tính năng này mình thích nhất: đó là khoanh vùng bất kỳ chỗ nào có chữ. kể cả văn bản trên file ảnh. sẽ xuất hiện biểu tượng chữ T. khi chọn vào đó thì máy tự động chuyển nội dung văn bản được khoanh vùng thành văn bản mình có thể chỉnh sửa ( dạng như convert file FDF hay JPG sang dạng Doc để có thể chỉnh sửa) .
    Nhưng ở Note 5 mình lại không thấy tính năng đó.
    Không biết là do note 5 ko có hay mình chưa biết cài đặt. Vậy bạn nào biết cách xin chỉ giúp mình. Chứ note 5 thêm được tính năng viết khi màn hình tắt mà mất các tính năng trên thì chán quá,
    Mình xin cảm ơn!

1- mình đã tìm được tính năng đó. Nhưng vẫn mắc chỗ là khi chuyển đối nó thành chữ viết liền luôn không tự động cách chữ như note 4
    2- Đã ok.
    3- Hiện tại vẫn chưa thấy. ( . xin giúp đỡ

Trích dẫn Gửi bởi Lung a tu
    1- mình đã tìm được tính năng đó. Nhưng vẫn mắc chỗ là khi chuyển đối nó thành chữ viết liền luôn không tự động cách chữ như note 4
    2- Đã ok.
    3- Hiện tại vẫn chưa thấy. ( . xin giúp đỡ
    Vào store sámung tải cái ocr xem

Sent from my SM-N920T using Tapatalk

2 câu đầu mình k rõ, mới xài lần đầu. Còn câu 3 thì bạn đưa bút vào đoạn văn bản sau đó bấm vào nút thân bút nó hiện lên dấu nháy rồi chọn văn bản cần lấy thôi