Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

Mới dùng note 5 cho mình hỏi tí

1/ Mình mới mua n5 xách tay bản sm 920k mình muốn kiểm tra thông tin máy qua nhà mạng được k kiểu như xem có phải là máy mât cắp hay máy chỉnh chu ấy ạ ops:
    2/ Có cách nào mở tắt màn hình máy mà không cần chạm vào nút cứng home hay nút nguồn k ạ dùng lg gõ 2 cái tắt mở quen rồi giờ qua ss thấy bât tiện quá
    3/ Giờ nên root up room cock hay dùng rom stock lun ạ cái nào ít tốn pin hơn tốt hơn

1. Dùng phần mềm Samsung Phone Info trên Play Store

2. Có nhưng nói chung là ko ổn lắm. Cái nút home Sam sinh ra để mở màn hình lên. Mọi thứ đều do quen mà ra.

3. Dùng kiểu gì tùy thuộc vào bạn có thể làm chủ nó, có thể vọc nó đến đâu. Nói chung thì cũng chỉ cần root để tối ưu vài thứ là ok rồi

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    1. Dùng phần mềm Samsung Phone Info trên Play Store

2. Có nhưng nói chung là ko ổn lắm. Cái nút home Sam sinh ra để mở màn hình lên. Mọi thứ đều do quen mà ra.

3. Dùng kiểu gì tùy thuộc vào bạn có thể làm chủ nó, có thể vọc nó đến đâu. Nói chung thì cũng chỉ cần root để tối ưu vài thứ là ok rồi
    Thank bạn nhưng cái số 2 sao trên máy mình chỉ có phần dùng vân tay để mở màn hình khóa thôi nhỉ k có dùng vân tay để bật tắt máy

Trích dẫn Gửi bởi Gassu
    Thank bạn nhưng cái số 2 sao trên máy mình chỉ có phần dùng vân tay để mở màn hình khóa thôi nhỉ k có dùng vân tay để bật tắt máy
    Có 2 hướng:

1. Double tap 2 wake: 1 thgian nữa có tích hợp vào kernel là ngon nhất. Bây giờ dùng chỉ là phần mềm fake thôi.

2. Có cái phần mềm EasyHome để bạn set thành dùng vân tay để bật màn hình đấy. Sam còn có cái trò vẫy tay để bật màn hình mở máy đấy b

Trích dẫn Gửi bởi Gassu
    1/ Mình mới mua n5 xách tay bản sm 920k mình muốn kiểm tra thông tin máy qua nhà mạng được k kiểu như xem có phải là máy mât cắp hay máy chỉnh chu ấy ạ ops:
    2/ Có cách nào mở tắt màn hình máy mà không cần chạm vào nút cứng home hay nút nguồn k ạ dùng lg gõ 2 cái tắt mở quen rồi giờ qua ss thấy bât tiện quá
    3/ Giờ nên root up room cock hay dùng rom stock lun ạ cái nào ít tốn pin hơn tốt hơn
    bác mua note5 Hàn của nhà mạng olleh à, e cũng đang tinh mua nhưng ko biết mua ở đâu uy tín

Bác vào cài đặt > hỗ trợ > thao tác và tương tác > đánh thức bằng thao tác ( bật on )
    Khi bác mở chức năng này lên thì khi máy đang khóa..chỉ việc giữ yên điện thoại và dùng ngón tay quơ qua cái cảm biến ở trên điện thoại ( kế 2 cục đen bên trái phía trên đt ấy ) thì máy sẽ tự động sáng lên và bác có thể sử dụng vân tay..
    Nhớ là máy phải nằm yên..bác có thể để máy trên mặt bàn để test vài lần cho quen
    Còn khóa máy thì lên CH Play down Screen Off về và xài nhé...