Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Bác nào đã thử cách Root Note 5 này chưa?

Chào các bác,
    Em thấy forum mình có hướng dẫn root note 5 của bác namfat nhưng mà bác ấy không hướng dẫn chi tiết cho newbie như mình, cách hướng dẫn của bác ấy dành cho người biết và đã từng làm rồi.

Lò mò trên mạng mãi thấy có 1 bài viết hướng dẫn root note 5 khá chi tiết.
    <div>
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fgalaxynote5root.com[/IMG]
    How to Root Galaxy Note 5! | GalaxyNote5Root.com</div>
    Có bác nào đã thử cách này chưa? Và đọc sơ qua các bác thấy nó thế nào ạ?

Kèm Video đây ạ:
    <div data-s9e-mediaembed="youtube" style="display:inline-block;width:100%;max-width:640px"><div style="overflow:hidden;position:relative;padding-bottom:56.25%"><iframe allowfullscreen="" scrolling="no" style="border:0;height:100%;left:0;position:absolu te;width:100%" src="//www.youtube.com/embed/epLA2EjGXTg"></iframe></div></div>

Áp dụng hướng dẫn đó nhưng thay vì dùng kernel SpaceX thì bạn dùng kernel Arter97 nhé. Cái cách đấy từ lâu rồi và kernel SpeceX đc cho là gây lỗi reboot khi call hay nói chung là có lỗi.

Sent from my SM-N920I

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    Áp dụng hướng dẫn đó nhưng thay vì dùng kernel SpaceX thì bạn dùng kernel Arter97 nhé. Cái cách đấy từ lâu rồi và kernel SpeceX đc cho là gây lỗi reboot khi call hay nói chung là có lỗi.

Sent from my SM-N920I
    Dùng cách đó vậy flash thẳng kernel Arter97 bằng odin luôn ko cần flash recovery hả bác?

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn

Sent from my SM-N920I
    mình dùng kernel spaceX cho n9200 thì thấy khá ổn, ko thấy reboot j. còn cho note5 1 sim thì hình như mới ra bản mới fix auto reboot thì phải.

Trích dẫn Gửi bởi Phát Lý
    Dùng cách đó vậy flash thẳng kernel Arter97 bằng odin luôn ko cần flash recovery hả bác?
    Nên làm theo thứ tự của mình, rất chi tiết rồi mà.

Kernel Arter97 có cả bản Odin và bản flash qua Recovery.

Nói chung là trong máy luôn phải có sẵn ít nhất 2 bản kernel, 2 bản recovery, 2 bản Rom Cook, 1 file SuperSU, 1 bản backup Nandroid, còn ai dùng Xposed thì có thêm xposed installer và uninstaller. Có đủ các công cụ cần thiết kèm theo có phương án dự phòng nữa thì vọc thoải mái. Mọi tình huống ta đều có thể xử lý ngon lành.

Trích dẫn Gửi bởi dunghaha1
    mình dùng kernel spaceX cho n9200 thì thấy khá ổn, ko thấy reboot j. còn cho note5 1 sim thì hình như mới ra bản mới fix auto reboot thì phải.
    N9200 thì nói chung không có nhiều lựa chọn lắm. Có cái đó và có thêm 1 cái kernel nữa. Như thế cũng là hạnh phúc hơn con Note 4 Duos của mình rồi. Mình đang kiếm Note 5 2 sim N920CD 64GB đây mà khó quá.

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Bác hướng dẫn mà link download recovery em k download đc, trước khi flash bằng odin phải đưa về chế độ download mod bác cũng ko nói, em xem cái video của hướng dẫn trên kia mới biết là phải đưa vào chế độ download mod và cách đưa nó vào download mod là thế nào. Thêm cái nữa là vào recovery flash là làm sao, bác chỉ nói vậy thôi làm em cũng đơ luôn chả biết gì :-s

D

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Đã làm theo bác, 1 phát ăn ngay cho 920C

Bác hướng dẫn mà link download recovery em k download đc, trước khi flash bằng odin phải đưa về chế độ download mod bác cũng ko nói, em xem cái video của hướng dẫn trên kia mới biết là phải đưa vào chế độ download mod và cách đưa nó vào download mod là thế nào. Thêm cái nữa là vào recovery flash là làm sao, bác chỉ nói vậy thôi làm em cũng đơ luôn chả biết gì :-s
    Gửi lại link cho bạn rồi mà.
    Nếu chưa biết nên nghiên cứu kỹ chút bạn ah.
    Đúng như @maychuchuyendung.vn đã nói, cần phải chuẩn bị tool đầy đủ mới nghịch được. Nhầm phát bootloop flash lại ROM ngay đấy.​