Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

Vấn đề về danh bạ

Chào các bạn, đầu tiên chúc các bạn trên diễn đàn một ngày mới may mắn.
    Mình có 1 vấn đề đang thắc mắc muốn trao đổi với các bạn.
    Số là mình dùng Sony quen rồi, giờ chuyển sang SS thấy nhiều cái bỡ ngỡ quá, và mấy hôm nay mình thấy 1 điều mà có lẽ SS chưa thể bằng Sony. Đó là về vấn đề lưu số trong danh bạ.
    Trước kia mình dùng Sony, mình để tự động synce danh bạ vào gmail, khi lưu 1 số mới, mình lưu vào gmail luôn, khi nào mất máy hoặc hết pin, mình muốn gọi cho 1 ai đó thì mình toàn vào gmail lấy số cần gọi.
    Nhưng từ khi chuyển qua SS, dường như không còn thao tác lưu db vào gmail nữa (hay là mình không biết cách dùng- hy vọng là thế), bằng chứng là có mấy số mình mới lưu nhưng khi vào gmail thì không có số đó. Điều này rất nguy hiểm bởi các số đó toàn là số liên lạc của khách hàng, giờ giả sử mất máy thì tiêu mất.
    Ai biết rõ hơn về vụ này chỉ giúp mình với, mình vô cùng cảm ơn.

Android thì con nào chả giống con nào, đều có phần lưu danh bạ vào máy hay vào tài khoản google ?

Trích dẫn Gửi bởi CogNoL
    Android thì con nào chả giống con nào, đều có phần lưu danh bạ vào máy hay vào tài khoản google ?
    Không thấy chọn lưu vào gmail

[IMG]data/attachments/30/30980-3cf4168ef3129727fef31bdadea52066.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi anhtuankd
    Nhìn thấy 2 sim là có thể hiểu đc rồi. 1 là máy bạn ko có Gapps, 2 là bạn chưa đăng nhập TK nên sẽ không có để đồng bộ danh bạ

Trích dẫn Gửi bởi anhtuankd

View attachment 23898
    Không có lẽ máy bạn không có Gapps, cơ mà éo đúng, máy Hàn chứ không phải máy Tàu, máy gốc tầu mới không có Gapps, máy hàn vẫn có, hay bạn thử chạy lại rom xem sao

Trích dẫn Gửi bởi CogNoL
    Không có lẽ máy bạn không có Gapps, cơ mà éo đúng, máy Hàn chứ không phải máy Tàu, máy gốc tầu mới không có Gapps, máy hàn vẫn có, hay bạn thử chạy lại rom xem sao
    Hôm đó mình dùng package disabler đóng mất sao lưu danh bạ vào gmail bạn ạ. Giờ mình enable là lại ngon lành rồi