Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Đính chính công nghệ pin trên Note 5 là lion hay lipo

Nhờ các ae đính chính về loại pin note 5 là lipo hay lion giúp
    Trong sự kiện ra mắt giới thiệu thì là chuẩn lipo và các trang bán máy và test thực tế đều bảo là lipo (s6 edge plus là lion) vậy mà check các ap thì báo lion???
    Vì lipo vs lion nó khác nhau về cách xạc nhồi, các cuộc phỏng vấn vê n5 thì bảo la pin lipo nên xạc bất cứ lúc nào cần mà ko cần quan tâm tới pin còn it hay nhiều
    Tks ae.

Li-Ion Polymer

Sent from <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fwww.maychuchuyendung. vn[/IMG]
    Server IBM, Dell PowerEdge, HP Proliant, SMB Supermicro, NAS, Storage, Máy chủ chuyên dụng, máy chủ, giải pháp máy chủ, thế giới máy chủ, máy chủ IBM, máy chủ Dell, máy chủ HP, lưu trữ, may chu, may chu gia re, may chu IBM, may chu HP, may chu Dell, may chu Supermicro, DN vừa và nhỏ</div> using Tapatalk on Note 4 Duos

Trich từ chuyên gia công nghệ Tinh tế
    - Nhờ chuyên gia hướng dẫn giúp cách sạc pin đúng cách sao cho tăng tuổi thọ pin. Nếu đang sạc nhưng có việc cần gấp phải rút ra dù là chưa đủ 100% pin thì có tốt không? (Thanh Vy)

- Ông Tuấn Anh: Cách tốt nhất là bạn sử dụng đúng loại sạc và dây cáp được bán kèm theo Note 5. Trên Galaxy Note 5 loại pin sử dụng công nghệ mới nên bạn có thể sạc và rút sạc ở bất kỳ thời điểm nào mà không cần quan tâm đến dung lượng pin.

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    Li-Ion Polymer

Sent from <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fwww.maychuchuyendung. vn[/IMG]
    Server IBM, Dell PowerEdge, HP Proliant, SMB Supermicro, NAS, Storage, Máy chủ chuyên dụng, máy chủ, giải pháp máy chủ, thế giới máy chủ, máy chủ IBM, máy chủ Dell, máy chủ HP, lưu trữ, may chu, may chu gia re, may chu IBM, may chu HP, may chu Dell, may chu Supermicro, DN vừa và nhỏ</div> using Tapatalk on Note 4 Duos
    Là loại LIPO (LITHIUM POLYMER) phải ko bác

Trích dẫn Gửi bởi Mr Lép
    Là loại LIPO (LITHIUM POLYMER) phải ko bác
    Phải rồi bạn. Pin Polymer tên đầy đủ là Lithium Ion Polymer. Người ta có thể gọi tắt là Li-Po, Li-Ion Polymer hay viết mỗi Li-Ion cũng ko sai nếu chưa đc làm rõ đầy đủ.

Cái pin đấy nghe có vẻ xịn nhưng thực ra có ưu và cả nhược. Ưu là nhẹ nên ngta có thể tạo ra đt mỏng nhẹ. Nhược lý thuyết là độ trâu không bằng Li-Ion tiêu chuẩn. Ngày nay ngta có thể đã cải tiến đc phần nào nhược điểm này.

Phải rồi bạn. Pin Polymer tên đầy đủ là Lithium Ion Polymer. Người ta có thể gọi tắt là Li-Po, Li-Ion Polymer hay viết mỗi Li-Ion cũng ko sai nếu chưa đc làm rõ đầy đủ.

Cái pin đấy nghe có vẻ xịn nhưng thực ra có ưu và cả nhược. Ưu là nhẹ nên ngta có thể tạo ra đt mỏng nhẹ. Nhược lý thuyết là độ trâu không bằng Li-Ion tiêu chuẩn. Ngày nay ngta có thể đã cải tiến đc phần nào nhược điểm này.
    Loại pin này xạc bất cứ lúc nào mà ko cần đợi hết pin đúng ko bác

Trích dẫn Gửi bởi Mr Lép
    Loại pin này xạc bất cứ lúc nào mà ko cần đợi hết pin đúng ko bác
    Cả 2 loại đều vậy cả b

Thế mà em cứ lo sợ..cứ sạc là ngồi canh tới 100% mới rút..nhìu khi sạc pin mà phải tính toán thời gian để ko phải rút sạc giữa chừng vì đi làm hehe

Trích dẫn Gửi bởi Nguyenhoanganhtu1992
    Thế mà em cứ lo sợ..cứ sạc là ngồi canh tới 100% mới rút..nhìu khi sạc pin mà phải tính toán thời gian để ko phải rút sạc giữa chừng vì đi làm hehe
    Note 5 nếu đã xác định 1 ngày phải sạc 2 lần thì cứ khoảng 90% rút ra là đẹp. Để nó phục vụ mình đi

Note 5 nếu đã xác định 1 ngày phải sạc 2 lần thì cứ khoảng 90% rút ra là đẹp. Để nó phục vụ mình đi
    sạc bao nhiêu rút ra cũng được mà ko rút ra cũng được tùy nhu cầu nhé ko phải quan tâm đến vấn đề sạc như thế nào. để nó phục vụ mình đừng để mình phục vụ nó