Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 40
    Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    Dùng Android và Sam thì bạn nên hiểu nhiều về cách tối ưu máy vào thì sẽ đạt đc sự hài lòng nhất định. Chứ để mặc định thì sẽ hay bị kì vọng nhiều mà thất vọng nhiều theo đới .

Cá nhân mình đánh giá Note 5 dung lượng pin có 3000mAh mà lại ko tháo rời đc thì khó mà trâu đc. Có nước duy nhất là chờ update 6.0 là có cơ cải thiện đc! Google nó QC thế ko biết A Sam làm ăn ntn
    Chuyên gia mà phát biểu ntn thật á. Hê hê.
    Thật ko thể tin nổi, thật là tuyệt vời.

Trích dẫn Gửi bởi Đặng Vũ Sơn Lâm

Mình thấy là pin tốt đấy chứ - Ip6 ko thể chơi game liên tục 15 tiếng như con note5 đc @@

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Lộ quá. Đáng nhẽ pin là 5% và ko có biểu tượng xạc thì mọi người sẽ tin hơn.

Heee em nói là em vẫn hài lòng với thời lượng pin của em nó mà. Vì 1 ngày sử dụng là được rồi rớt qua 2 ngày cũng không tốt. Chứ chưa tối ngày thứ 2 mà hết pin thì đi kiếm tường mà bám cũng khổ.

Trích dẫn Gửi bởi Triết Vũ
    Heee em nói là em vẫn hài lòng với thời lượng pin của em nó mà. Vì 1 ngày sử dụng là được rồi rớt qua 2 ngày cũng không tốt. Chứ chưa tối ngày thứ 2 mà hết pin thì đi kiếm tường mà bám cũng khổ.
    Công nhận N5 dở nhất là phải vác xạc dự phòng theo bạn ah, hic. Khoản này thì thấy giống giống nhiều dòng đt. Mặc dù pin N5 cũng khá là ngon, nhưng vẫn thiếu thiếu với ng vọc nhiều như mình.

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Chuyên gia mà phát biểu ntn thật á. Hê hê.
    Thật ko thể tin nổi, thật là tuyệt vời.
    Tớ cùi lắm hê hê

Note 5 chắc chắn ko chịu nổi 1 ngày hơi bận rộn với tớ.

Nói về 6.0: Google cho thấy standby time đã cải thiện 2-3 lần so với 5.1.1, sot cũng cải thiện đôi phần trong khi hiệu năng lại cao hơn. Phối vào máy Sam với 1 lô 1 lốc services thì chưa biết đâu mà lần đc .

Tớ cùi lắm hê hê

Note 5 chắc chắn ko chịu nổi 1 ngày hơi bận rộn với tớ.

Nói về 6.0: Google cho thấy standby time đã cải thiện 2-3 lần so với 5.1.1, sot cũng cải thiện đôi phần trong khi hiệu năng lại cao hơn. Phối vào máy Sam với 1 lô 1 lốc services thì chưa biết đâu mà lần đc .
    He he. Bạn xài N5 chưa vậy. Stock 5.1.1 trên N5 ngon đấy bạn ah. 1 ngày thì vô tư.

Sent from my SM-N920C

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    He he. Bạn xài N5 chưa vậy. Stock 5.1.1 trên N5 ngon đấy bạn ah. 1 ngày thì vô tư.

Sent from my SM-N920C
    Xài rồi! Pin ngon như Note 4 4.4.4 keke

Xài rồi! Pin ngon như Note 4 4.4.4 keke

Mình vừa chuyển từ ip6+ sang note 5, cảm nhận là pin trên note 5 không thật sự tốt, nhất là khoảng thời gian chờ máy sụt pin nhanh quá, rút sạc từ 5h đến 10h máy mất 3% rồi @@ ip thì để cả đêm ko tụt miếng nào, note thì on screen tầm 4h30 phút thôi, cùng nhu cầu sử dụng trên ip thì on đc tầm 7h, ip xài trung bình thì cứ 10% pin được 1h sử dụng, thích note 5 nhiều thứ nhưng về pin và độ mượt mà mình thấy vẫn thua ip, mình ko phải fan bên nào, đây là những chia sẻ thật sau khi chuyển từ ip6+ sang note 5, mong rằng lên android 6 sẽ cải thiện được

Trích dẫn Gửi bởi Mr Tèo
    Mình vừa chuyển từ ip6+ sang note 5, cảm nhận là pin trên note 5 không thật sự tốt, nhất là khoảng thời gian chờ máy sụt pin nhanh quá, rút sạc từ 5h đến 10h máy mất 3% rồi @@ ip thì để cả đêm ko tụt miếng nào, note thì on screen tầm 4h30 phút thôi, cùng nhu cầu sử dụng trên ip thì on đc tầm 7h, ip xài trung bình thì cứ 10% pin được 1h sử dụng, thích note 5 nhiều thứ nhưng về pin và độ mượt mà mình thấy vẫn thua ip, mình ko phải fan bên nào, đây là những chia sẻ thật sau khi chuyển từ ip6+ sang note 5, mong rằng lên android 6 sẽ cải thiện được
    Lúc trc mình xài Stock chưa root thì onscreen đc hơn 5h với standby hơn 2 ngày. Mình chưa xài IP nhưng so với N4 thì pin N5 tốt hơn. Còn tùy vào nhu cầu sd của mỗi người nên sẽ khác nhau, nhưng tổng thể mình đánh giá pin N5 oki. Chút mình up biểu đồ pin cho mọi người tham khảo.

Về độ mượt thì khẳng định ít có dòng android nào so sánh đc với ip bạn ah. Đây cũng là 1 thế mạnh của apple.