Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 40
    Trích dẫn Gửi bởi Mr Tèo
    Mình vừa chuyển từ ip6+ sang note 5, cảm nhận là pin trên note 5 không thật sự tốt, nhất là khoảng thời gian chờ máy sụt pin nhanh quá, rút sạc từ 5h đến 10h máy mất 3% rồi @@ ip thì để cả đêm ko tụt miếng nào, note thì on screen tầm 4h30 phút thôi, cùng nhu cầu sử dụng trên ip thì on đc tầm 7h, ip xài trung bình thì cứ 10% pin được 1h sử dụng, thích note 5 nhiều thứ nhưng về pin và độ mượt mà mình thấy vẫn thua ip, mình ko phải fan bên nào, đây là những chia sẻ thật sau khi chuyển từ ip6+ sang note 5, mong rằng lên android 6 sẽ cải thiện được
    Như này tạm ổn bạn ah.

Sent from my SM-N920C

Trích dẫn Gửi bởi Mr Tèo
    Mình vừa chuyển từ ip6+ sang note 5, cảm nhận là pin trên note 5 không thật sự tốt, nhất là khoảng thời gian chờ máy sụt pin nhanh quá, rút sạc từ 5h đến 10h máy mất 3% rồi @@ ip thì để cả đêm ko tụt miếng nào, note thì on screen tầm 4h30 phút thôi, cùng nhu cầu sử dụng trên ip thì on đc tầm 7h, ip xài trung bình thì cứ 10% pin được 1h sử dụng, thích note 5 nhiều thứ nhưng về pin và độ mượt mà mình thấy vẫn thua ip, mình ko phải fan bên nào, đây là những chia sẻ thật sau khi chuyển từ ip6+ sang note 5, mong rằng lên android 6 sẽ cải thiện được
    Nhận xét này chuẩn luôn này. Tôi dùng N4 thì cứ hết là thay cục pin đã sạc vào cái roẹt phát là xong. Qua Note5 thì chỉ có nước ôm cục sạc dự phòng. Mà cái kiểu sạc giữa chừng và vừa sạc vừa dùng này vừa bất tiện vừa lâu. Qua iPhone 6 thôi cái thấy ngay quản lý pin ngon hơn. Tuy nhiên tôi cho rằng Note 5 chỉ cần giữ nguyên độ dày Note 4 và tăng dung lượng pin lên là đc yêu nhiều hơn hẳn.

Với Android 6 thì về lý thuyết là bạn sẽ có pin tốt hơn, đặc biệt thời gian chờ.

Nhờ các ae đính chính về loại pin note 5 là lipo hay lion giúp
    sự kiện ra mắt giới thiệu thì là chuẩn lipo
    các trang bán máy và test đều bảo là lipo (s6 edge plus là lion) vậy mà check các ap thì báo lion???

Trích dẫn Gửi bởi Mr Lép
    Nhờ các ae đính chính về loại pin note 5 là lipo hay lion giúp
    sự kiện ra mắt giới thiệu thì là chuẩn lipo
    các trang bán máy và test đều bảo là lipo (s6 edge plus là lion) vậy mà check các ap thì báo lion???
    Cũng ko quan trọng lắm đâu nhưng tháo ra là biết.

Sent from my SM-N920C

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Cũng ko quan trọng lắm đâu nhưng tháo ra là biết.

Sent from my SM-N920C
    Đừng xui bậy chắc là lipo rồi, ổng bên chuyên gia công nghệ tinh tế bảo pin công nghệ mới xạc bất cứ lúc nào muốn mà ko cần quan tâm đến pin còn bao nhiêu
    Cơ mà ko tin nơi, check app ra lion

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    Nhận xét này chuẩn luôn này. Tôi dùng N4 thì cứ hết là thay cục pin đã sạc vào cái roẹt phát là xong. Qua Note5 thì chỉ có nước ôm cục sạc dự phòng. Mà cái kiểu sạc giữa chừng và vừa sạc vừa dùng này vừa bất tiện vừa lâu. Qua iPhone 6 thôi cái thấy ngay quản lý pin ngon hơn. Tuy nhiên tôi cho rằng Note 5 chỉ cần giữ nguyên độ dày Note 4 và tăng dung lượng pin lên là đc yêu nhiều hơn hẳn.

Với Android 6 thì về lý thuyết là bạn sẽ có pin tốt hơn, đặc biệt thời gian chờ.
    Đào mộ tý. Chị đồng nghiệp cty em dùng ip6 suốt ngày thấy kè kè cái sạc. Ngày nào cũng như ngày nào tranh nhau ổ cắm với đứa ngồi cạnh. Mà sạc thì lâu ơi là lâu. Mình chạy việc vài tiếng về vẫn thấy tranh nhau cái ổ cắm, vừa sạc vừa ghé tai nghe gọi. Khổ...

Trích dẫn Gửi bởi thit_mo
    Đào mộ tý. Chị đồng nghiệp cty em dùng ip6 suốt ngày thấy kè kè cái sạc. Ngày nào cũng như ngày nào tranh nhau ổ cắm với đứa ngồi cạnh. Mà sạc thì lâu ơi là lâu. Mình chạy việc vài tiếng về vẫn thấy tranh nhau cái ổ cắm, vừa sạc vừa ghé tai nghe gọi. Khổ...

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

Pin tốt hay không do 3 yếu tố chính:
    1. Thông số kỹ thuật (chất lượng)- phần cứng
    2. HDH- Phần mềm
    3. Người sử dụng(cái này quan trọng nhất) - cách dùng
    Các bạn nên đánh giá đầy đủ, toàn diện chứ đừng nghĩ cái gì cũng phải hoàn hảo. Mọi sự so sánh đều khập khiễng. Hết !

Trích dẫn Gửi bởi hCP
    Pin tốt hay không do 3 yếu tố chính:
    1. Thông số kỹ thuật (chất lượng)- phần cứng
    2. HDH- Phần mềm
    3. Người sử dụng(cái này quan trọng nhất) - cách dùng
    Các bạn nên đánh giá đầy đủ, toàn diện chứ đừng nghĩ cái gì cũng phải hoàn hảo. Mọi sự so sánh đều khập khiễng. Hết !
    Like! Hết!

Pin N5 em thấy ổn trong dòng flagship Android. Sony lâu em không dùng vì cam quýt dạo này chán.

Em đi cặp với cây iphone 6s nên thấy pin note 5 càng khỏe