Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 69
    Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Cài CPU Spy về ktra xem có bị deepsleep ko. Nhìn biểu đồ có vẻ như bị deepsleep.

Sent from my SM-N920C using Tapatalk
    Không bác ơi vì máy em chưa root bao giờ ) knox 0x0 e check ngay lúc đang chuẩn bị lên rồi. Chỉ có 3g là bị thôi. Hay do lúc flash qua odin e lên thẳng không wipe nên giờ dính lỗi -_-

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi sanhopan
    Không bác ơi vì máy em chưa root bao giờ ) knox 0x0 e check ngay lúc đang chuẩn bị lên rồi. Chỉ có 3g là bị thôi. Hay do lúc flash qua odin e lên thẳng không wipe nên giờ dính lỗi -_-

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Thế thì wipe thôi. Flash rom bắt buộc phải wipe máy mới ổn định. Mà nhớ copy dữ liệu sdcard ko lại mất hết nhé.

Theo Einstein thì Thời gian chỉ là tương đối thôi, các bác đọ pin làm gì, Bác nào muốn Pin lâu thì mua con BB Z10 dựng, onscreen tầm 1,5 tiếng. Sau đó quay lại dùng Note 5. thấy Pin lâu lâu ơi là lâu luôn. Thế là ok.

Trích dẫn Gửi bởi thit_mo
    Theo Einstein thì Thời gian chỉ là tương đối thôi, các bác đọ pin làm gì, Bác nào muốn Pin lâu thì mua con BB Z10 dựng, onscreen tầm 1,5 tiếng. Sau đó quay lại dùng Note 5. thấy Pin lâu lâu ơi là lâu luôn. Thế là ok.
    Hay! Quá hay! He he. Học thuyết về pin mới của thit_mo.

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Thế thì wipe thôi. Flash rom bắt buộc phải wipe máy mới ổn định. Mà nhớ copy dữ liệu sdcard ko lại mất hết nhé.

cứ vào recovery của máy wipe cache vs factory thôi bác nhỉ ? không cần phải flash lại rom đúng k ?

Máy mình 5 hôm đầu mới lên 6.0.1 để qua đêm bật Save Mode mà mất 18% pin. Mấy hôm sau k bật Save Mode thì chỉ mất 4-6%. Kiểm tra Deep Sleep thì thấy bình thường. Chắc tại nó chạy Optimizing chưa tốt.

Trích dẫn Gửi bởi Mr. X
    Máy mình 5 hôm đầu mới lên 6.0.1 để qua đêm bật Save Mode mà mất 18% pin. Mấy hôm sau k bật Save Mode thì chỉ mất 4-6%. Kiểm tra Deep Sleep thì thấy bình thường. Chắc tại nó chạy Optimizing chưa tốt.
    Đúng ruầy. Phải mấy vòng pin mới ngon.

Ở đây đã anh em nào dùng ốp lưng sạc không dây chưa? Năm ngoái lúc nó mới ra định xúc 1 con để đỡ lo phần pin pủng, nhưng khi lắp vào thấy dày gấp 2.5 lần so với bt nên k mua nữa.

Máy mình kể cả flash odin xong để qua đêm, ko bao giờ bật power save mode, cũng chỉ mất 1-2%"
    Mỗi cái là bật air planeCòn pin e này stock kém là chuẩn rồi mình ko thắc mắc nữa )
    Sent from my SM-N920S using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi Mr. X
    Ở đây đã anh em nào dùng ốp lưng sạc không dây chưa? Năm ngoái lúc nó mới ra định xúc 1 con để đỡ lo phần pin pủng, nhưng khi lắp vào thấy dày gấp 2.5 lần so với bt nên k mua nữa.
    Quá xấu so với quy định nê ko chơi bạn ah.