Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: N920P Mất Sóng

Trích dẫn Gửi bởi tungninh
    e có con Note5 N920P. Sau khi Odin lên 6.0 thì mất sóng. Sau đó quay về stock 5.1 hay rom cook cho các bản SLK/P/T.... cũng mất sóng.
    Có cách nào khác phục ko các bác
    theo mình biết n920p chưa có bản chính thức.. bản đó là bản beta .. nó sẽ phân vùng lại hết.. nên sẽ phải unlock lại. cái này có khuyến cáo trên topic đó bên xda mà

Vấn đề chắc có thẻ do unlock nữa nên muốn hỏi các bác ngoài unlock mềm ra thì HN có chỗ nào bán code unlock ko?? và giá ntn ạ

Trích dẫn Gửi bởi tungninh
    Vấn đề chắc có thẻ do unlock nữa nên muốn hỏi các bác ngoài unlock mềm ra thì HN có chỗ nào bán code unlock ko?? và giá ntn ạ
    google nhiều mà bác

Trích dẫn Gửi bởi Kya Hoàng
    google nhiều mà bác
    Chủ yếu trong Nam. Ngoaif này call thì toan làm mềm qua box thoi bác. mà e thì nghịch nhiều, unlock vậy dính tiếp ngay

Vậy khi ra chính thức flash lại mất tiếp thì tính sao bác

Ban chinh thuc minh len cung bi mat song, , h dang ko biet lam the nao day

Note 5 N920P mình mới có thông báo update 6.0 sáng nay mà nghe cái vụ mất sóng ko dám lên. Ai có cách fix chắc chắn share anh em với

Mình vừa up lên 6.0. Các bạn tới cửa hàng nơi mua máy kỹ thuật viên bên đó sẽ check số bản tạo phần mềm. Máy mình 3 số cuối là 0K3 thì update không mất sóng

Máy tôi N920P base bank: ....BPC3 lên 6.0.1 cũng bị bất sóng tôi tìm được 2 cách giải quyết sau:
    1. Reset factory: Sau khi reset là máy lại có sóng
    2. Bấm ##72786#. Reset lại cái là xong. Máy bảo "This will reset the provisioning parametters to Factory default" > Yes. => khởi động lại là sóng đầy ngay.
    Vụ này hóng được ở đây: <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fforum.xda-developers.com[/IMG]
    http://forum.xda-developers.com/general/xda-assist/sprint-note-4-sm-n910p-signal-6-0-1-t3344730</div>

Phát sinh vụ khác: Máy cứ đòi Activate Hand Free, chưa biết làm sao để disable. Bác nào biết bảo tôi với.