Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 97 của 114 Đầu tiênĐầu tiên ... 47879596979899107 ... CuốiCuối
Kết quả 961 đến 970 của 1135
    Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Mình HD rồi, phải root nhé.

Sent from my SM-N920C using Tapatalk
    Vậy mình up odin 2 lần bản xxv dc ko bác? Lần 1 thành THA, lần 2 có thành xxv ko bác?

Trích dẫn Gửi bởi dkmzom
    Vậy mình up odin 2 lần bản xxv dc ko bác? Lần 1 thành THA, lần 2 có thành xxv ko bác?
    Bạn thử xem. Mình chỉ biết cách root.

Trích dẫn Gửi bởi lapaho
    Tricks for Changing CSC Code While Flashing the Stock Firmware
    Sometimes when you just flashed the stock firmware it will not change the CSC code in jut one way around. The below method might help to obtain the CSC file you want.

• Make sure to recharge your phone before anything else.
    • Fully back-up all important data stored from your phone. You may use Kies 3 to back up and restore or through your Google and Samsung account.
    1. Run and configure Odin. Do not check “Re-Partition” and “Auto Reboot” check boxes.
    2. Load the stock firmware in the PDA button.
    3. Set the phone in download mode (Volume Down+Home+Power button). Then connect the phone in your computer.
    4. Hit the “Start” button and then wait.
    5. Once the flashing successfully completed. Do not let it reboot into the normal mode.
    6. Reboot into recovery mode (Volume Up+Home+Power button).
    7. See if it’s applying the CSC file then wait until it finishes and reboot.
    8. If you do not see the CSC installation, instead choose the “Wipe data/Factory reset”. Then repeat flashing the stock firmware. You may then achieved the CSC code flashing the stock firmware on the second attempt.
    10. Confirm the CSC code by using Kies 3 and see if the CSC code has changed.

Có bác nào thử giúp em làm cách này xem có ok ko ạ
    Trưa hôm qua thử cách này (với 2 ROM OJ3 and OK7) rồi 6.1 luôn rồi không đuơc nên hỏi anh em và cùng kết quả sống với em nó.
    Cơ mà mình nghĩ chắc dùng ROM của bản mà release khi bán ra chắc có thể, sáng giờ tìm bản ROM đó mà chưa thấy đâu vì ROM 5.1.1 có 5 bản như trang này liệt kệ cuối trang.
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fsamsung-firmware.org[/IMG]
    Samsung-Firmware.org: SM-N920C - Samsung Galaxy Note5 | Firmware Download for Vietnam</div>

Anh em nào có đủ 5 ROM Full + Pit thì cho mình xin, không thì cho mình xin 3 ROM chưa thử: OI1, AH2 và OH2

Trích dẫn Gửi bởi Aries Truong
    Trưa hôm qua thử cách này (với 2 ROM OJ3 and OK7) rồi 6.1 luôn rồi không đuơc nên hỏi anh em và cùng kết quả sống với em nó.
    Cơ mà mình nghĩ chắc dùng ROM của bản mà release khi bán ra chắc có thể, sáng giờ tìm bản ROM đó mà chưa thấy đâu vì ROM 5.1.1 có 5 bản như trang này liệt kệ cuối trang.
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fsamsung-firmware.org[/IMG]
    Samsung-Firmware.org: SM-N920C - Samsung Galaxy Note5 | Firmware Download for Vietnam</div>

Anh em nào có đủ 5 ROM Full + Pit thì cho mình xin, không thì cho mình xin 3 ROM chưa thử: OI1, AH2 và OH2
    Ko ăn thua theo cách đấy đâu. Flash ROM bình thường ko change CSC về XXV được.

Trích dẫn Gửi bởi dkmzom
    Mình cũng thử rồi. Không được :-(

Sent from my SM-G935F using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Ko ăn thua theo cách đấy đâu. Flash ROM bình thường ko change CSC về XXV được.
    Trong Odin có tab "Pit" nó nói nếu dùng Pit file thì nó sẽ thay đổi CSC theo file Pit. Cũng như bạn @hiepgia nói thì khi flash ROM sẽ về mâc định THL vì vậy mình mới nghĩ flash về ROM gốc khi xuất xưởng kèm file PIT Việt Nam thì có thể.

Trong Odin có tab "Pit" nó nói nếu dùng Pit file thì nó sẽ thay đổi CSC theo file Pit. Cũng như bạn @hiepgia nói thì khi flash ROM sẽ về mâc định THL vì vậy mình mới nghĩ flash về ROM gốc khi xuất xưởng kèm file PIT Việt Nam thì có thể.
    Cũng có thể như vậy, bác nào bị thì thử xem sao. Tuy nhiên lưu ý cảnh báo.

[IMG]data/attachments/36/36244-65b1727105f5c1020e60be558741ffaa.jpg[/IMG]

Có thể thật.
    Stock 5 file PC7 có file .pit.
    Vấn đề pit đấy có phải là pit xuất xưởng ko thì ko có cách nào check được cả.

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Có thể thật.
    Nếu ko phải file pit xuất xưởng thì sao bác

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Có thể thật.
    Cái đúng là không biết được Nên mình cũng thử up file Pit này nhưng ko ăn thua nên không viết nó là gì:
    NOBLELTE_VN_OPEN_HIDDEN150M.pit và NOBLELTE_EUR_OPEN_HIDDEN150M.pit
    Thử cả 2 không ăn thua