Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 3 của 3

cần giúp đở về smart select trên note edge

Xin chào! Mình đang xài note edge dcm mà ít rom cook quá, bữa lên choimobile thấy có rom liền cài thử, rom nhìn chung ok nhưng khi mình rút bút ra xài smart select thì không đc!
    Ai biết cách fix chỉ mình với! Cảm ơn!
    Link rom this HTML class. Value is <div>
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2F**************[/IMG]
    Cộng đồng Mobile Việt | **************</div>

Hàng docomo hay nói chung là nội địa nhật thì khó dùng lắm. Các app cả nó gần như bản địa hóa hết. Tuy hình thức và nội dung giống như bản QT như có thể cức năng khác nhiều lắm. (Rất hiện đại, rất tiện lợi nhưng chưa bao giờ dùng được ngoài lãnh thổ Nhật). Do thế các máy đấy thường rẻ hơn các máy xách tay của Đức. Vì nhiều chức năng "chuyên môn" và hạn chế nhiều chức năng khác do bạn không dùng Docomo network, các ứng dụng gốc của nó cũng có liên kết tới các ứng dụng đó (Các ứng cài sẵn của nhật như NH, thời trang, tin tức, thanh toán....) cho nên khi app đó không chạy được hay dùng được thì lỗi ngay. Bạn nên tìm nhiều bản rom khác cài thử nếu không thì quay về stock rom của nó mà dùng nếu như muốn ổn định hơn. VD: khi bạn rút bút ra thì ngoài các chức năng cơ bản thì nó còn các liên kết con(Như ghi chú nó không mở memo mà thay vào 1 ứng dụng của Nhật.Mà có thể bị khóa do không dùng sim của nhà mạng..)

Không hẳn thế đâu bác @pond1597. Với các dòng máy khác mình không rõ nhưng riêng với dòng note edge dcm này mình cũng đang dùng hoàn toàn mọi chức năng như quốc tế chỉ trừ app thời tiết và xem tivi thì nội địa Nhật thôi. Mọi thứ như thế mình có thể port từ rom quốc tế sang dùng hoàn toàn bình thường. Chức năng smart select là do tác giả bản rom đó lỡ xóa mất và mình đã hướng dẫn fix ok rồi bạn @teolenlopla chịu khó xem lại sẽ thấy. Không nhầm thì ở #3 hay #4 gì đó