Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 3 của 3

Nếu nhưng app trên Google thì có thể áp dụng cách này cũng khá đơn giản là bạn xóa host trong system là giải quyết nhưng phải thường xuyên, khi nào thấy QC xuất hiện lại thì xóa tiếp. Cách này đơn giản và khá an toàn do không cần phải cài thêm app chống QC (thường là Malware đội lốt) nhưng phải root máy mới được. path: system/etc/host. CÒn các app đã "bẻ" ( có nhiều app nó chỉ bẻ chứng nhận hay xác thực và để ngõ "QC" bạn không thấy nó xuất hiện nhưng thực chất là có chủ ý và nó sẽ "khai thác" bạn qua đường này đấy) hay cứng đầu thì cứ dùng LuckyPatch trị là ok. Nhưng cái gì cũng có mặt trái dùng app sẽ phiền nhiều hơn là lợi. Tôi thì không giỏi dang gì nhưng các Ứng dụng "yếu" tay do các lập trình mới chưa kinh nghiệm thì việc loại bỏ QC hay "bẻ" thì có thể làm được nhưng qua đó cũng thấy nó mong manh và rất dễ tấn công người dùng lắm. Bạn nghĩ thôi kệ thông tin mình chả quan trọng và chả có gì phải dấu nhưng cái nó lấy ngoài thông tin của bạn thì còn các người quen (qua vòng đời của G+, Facebook,Ip, các host hay server .... bán được hay trao đổi được hết đấy) thói quen và thậm chí là các mật khẩu ứng dụng TK mua hàng và các Email....Thôi nếu bạn "rộng lượng" thì nên để QC vì người ta bỏ công sức làm ra thì QC sẽ góp phần nuôi ý tưởng nuôi ứng dụng. Nó nhỏ thôi không hại ai hết vì có nó bạn mới có các bản cập nhật cải thiện tốt hơn cho những lần sau. Cài bất cứ gì mang tính chất tà đạo thì bao giờ và mãi mãi nó vẫn là tà đạo thôi. Nó không giúp bạn miễn phí mà chỉ có qua có lại thạm chí còn đánh cắp thông tin cá nhân hay phá hoại thiết bị của mình.

đã root máy dùng adaway là sạch bong sáng bóng liền