Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

fix không nhận wifi và xóa NFC trên ROM android 5.0

em mới tập fix ROM, bác nào có thể hướng dẫn em fix lỗi không nhận tín hiệu wifi trên các bản ROM 5.0 (fix ở file nào) và xóa NFC được ko?
    e đã biết các DecompileFile và RecompileFile APK rồi, bây giờ chỉ cần tìm file để cần fix 2 lỗi trên nữa thôi.

Chưa có cao thủ nào xuất hiện sao?

Xóa NFC thì ok còn fix không nhận tín hiệu thì nhiều nguyên nhân lắm. Nhưng bạn tìm hiểu chii mất thời gian hãy xem lại Modem wifi hay bộ phát xem nó có limit user không , có trùng IP hay...nếu có đặt lại địa chỉ IP tĩnh hoặc động tùy theo nhu cầu. CÒn nếu lười thì cứ kiếm cái Modem khác up vô hay Factory reset, "siêng" thì Up lại rom. Vụ ẩn NFC thì chỉ cần 1 nốt nhạc thôi.vô feather chỉnh sửa lại là ok. cho nó none í. Không ai "dám" guide 1 cái vì chỉ duy nhất có 1 dòng. CHúng uýnh thí bà lun. Nói chơi thui chứ bác cứ làm đi hem được tui nhắc bài cho.

Trích dẫn Gửi bởi pond1597
    Xóa NFC thì ok còn fix không nhận tín hiệu thì nhiều nguyên nhân lắm. Nhưng bạn tìm hiểu chii mất thời gian hãy xem lại Modem wifi hay bộ phát xem nó có limit user không , có trùng IP hay...nếu có đặt lại địa chỉ IP tĩnh hoặc động tùy theo nhu cầu. CÒn nếu lười thì cứ kiếm cái Modem khác up vô hay Factory reset, "siêng" thì Up lại rom. Vụ ẩn NFC thì chỉ cần 1 nốt nhạc thôi.vô feather chỉnh sửa lại là ok. cho nó failse í. Không ai "dám" guide 1 cái vì chỉ duy nhất có 1 dòng. CHúng uýnh thí bà lun. Nói chơi thui chứ bác cứ làm đi hem được tui nhắc bài cho.
    Vậy bác chỉ e các fix NFC đi, còn vụ wifi thì hoàn toàn bình thường, chỉ có điều 1 số ROM ko nhận wifi mà thôi, cái này để ngâm cứu sau vậy.

Trích dẫn Gửi bởi trieu.iv
    Vậy bác chỉ e các fix NFC đi, còn vụ wifi thì hoàn toàn bình thường, chỉ có điều 1 số ROM ko nhận wifi mà thôi, cái này để ngâm cứu sau vậy.
    Ha ha tắt thì thêm dòng này vô features.xml hay other.xml (nếu có sẵn thì thây kẹ nó quất đè vô lun)
    <CscFeature_NFC_StatusBarIconType>none</CscFeature_NFC_StatusBarIconType>
    Khởi động máy chế độ full boot. CHỉ có trên các Rom từ note4 trở lên cho Lollipop cho S4 thì khỏi dùng. Vì có bật hay tắt cũng chả thấy nó trên status. Nếu muốn bật thì làm ngược lại. Bí kíp là chỉ đổi thành "None" trên dòng có sẵn thôi.hehehehe

Bác mò ra vụ fix wifi chưa bác,e có con 9500 bị lỗi wifi mò cách sửa hoài không dc