Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 41

Hướng dẫn FIX lỗi DRK (DeviceRootKey) và treo Logo Samsung cho Galaxy S6 & S6 Edge, Note 5

Trong quá trình cập nhật Android Marshmallow 6.0.1 qua Odin của Galaxy S6 và S6 Edge thì một số bạn gặp phải tình trạng DRK (Device Root Key) có hình linh vật Android và chấm than. Và các máy sẽ bị các trường hợp sau reboot liên tục, tự động vào Stock Recovery, dính ngay tại màn hình Xanh DRK, treo ở Logo Samsung Galaxy S6...

Dưới đây là hình ảnh lỗi DRK sau khi bạn cài Rom Stock 6.0.1 vào máy của mình. Nếu gặp lỗi này bạn cứ để nguyên nhé. Làm theo như sau:

1/ Ấn giữ tổ hợp phím Nguồn + Home + Giảm âm lương cho máy tắt hẳn, rồi bỏ tay ra
    2/ Khi máy tắt hẳn rồi, thì tiếp tục ấn lại một lần nữa tổ hợp phím Nguồn + Home + Giảm âm lương để vào tiếp chế độ Download Mode
    3/ Khi vào trong Download Mode rồi bạn ấn thêm 1 lần nút tăng âm lượng nữa để vào bên trong chế độ này
    4/ Kết nối máy với Odin thấy ID:COM báo màu xanh, thì chọn cổng AP lấy file Kernel fix bạn down về ở bên dưới và ấn Start, đợi chạy.

5/ Sau đó các bạn tiến hành ấn tổ hợp phím Nguồn + Home + Tăng Âm lượng để vào chế độ Recovery, sau đó chọn Reboot system now.

Máy sẽ khởi động lên và hết lỗi nha

Hình ảnh lỗi DRK
    Tải về Kernel fix:

- Các bạn tải về file sau Unikernel (dành cho S6 và S6 Edge luôn nhé):
    • <div>
      [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fwww.androidfilehost. com[/IMG]
      Android File Host</div>
    - Đối với Note 5 (N920C) thì các bạn tải Kernel dưới đây về và fix nhé
    • <div>
      [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fwww.fshare.vn[/IMG]
      Kernel Fix</div>
    SAMSUNGVIET

e bị cả tối . lam di lam lại tự nhien dc nhưng bị tụt thành 16gb

lúc ad flash kernel kia xog r bật lên bị j k

Trích dẫn Gửi bởi kennyhoang96
    e bị cả tối . lam di lam lại tự nhien dc nhưng bị tụt thành 16gb
    Làm gì có chuyện đó @@

e thấy bên sforum họ hướng dẫn khá chi tiết & làm được thành công rồi ạ. anh e tham khảo thêm nếu chưa làm được <div data-s9e-mediaembed="youtube" style="display:inline-block;width:100%;max-width:640px"><div style="overflow:hidden;position:relative;padding-bottom:56.25%"><iframe allowfullscreen="" scrolling="no" style="border:0;height:100%;left:0;position:absolu te;width:100%" src="//www.youtube.com/embed/TSNbHvJdTk4"></iframe></div></div>

e xài s6 edge chạy bản 1 file fail mãi chạy bản 4 file như video là okie xong là chạy thêm kernel là lên được. đắp chiếu 4 ngày

mình vẫn chưa lên đc, mặc dù đã cài đủ 4 file và up lại unikernel. Không biết có cách nào giải quyết triệt để ko, chứ mấy bản unikernel và hackerkernel vẫn dựa trên kernel của 5.1. Space kernel thì vẫn lỗi nghiêm trọng, đặc biệt lỗi đối với máy 2 sim G920FD như mình

Trích dẫn Gửi bởi ThaiP
    mình vẫn chưa lên đc, mặc dù đã cài đủ 4 file và up lại unikernel. Không biết có cách nào giải quyết triệt để ko, chứ mấy bản unikernel và hackerkernel vẫn dựa trên kernel của 5.1. Space kernel thì vẫn lỗi nghiêm trọng, đặc biệt lỗi đối với máy 2 sim G920FD như mình
    của bác là máy mã FD rồi ko phải là mã F

Trích dẫn Gửi bởi ThaiP
    mình làm như này nè
    up 4 file rom .ok xog r up kernel như topic. sau đó reset ơ recovery. xog r lại cho ve downloading mode rồi up lại nhưng chọn 1 file ap thôi la dc

dùng chung kernel cho 920f và 925f bị loạn cảm ứng.do nhầm kernel