Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Giải thích và Cách kiểm tra Deep Sleep trên Smartphone Galaxy

Hiện tại cũng khá nhiều bạn khá phân vân về vấn đề DEEPSLEEP trên những chiếc smartphone, mà vấn đề đó nóng hơn khi mà những chiếc Galaxy khi cập nhật Android 6.0.1 bị trip Knox thì DeepSleep không còn hoạt động nữa. Dạo quanh diễn đàn, facebook, fanpage thì rất nhiều câu hỏi đặt ra và cũng khá nhiều câu trả lời từ chính xác đến ngộ nghĩnh...

"Deep Sleep là Hôn mê dài hạn như công chúa ngủ trong rừng"
    "Deep Sleep là chú gấu đi ngủ đông"
    "Deep Sleep là giấc ngủ sâu nghìn thu"

Vâng các bạn không sai... Deep Sleep là một chế độ mặc định mà tất cả nhà sản xuất đều thêm vào cho các sản phẩm của mình để CPU có thể tạm thời nghỉ ngơi khi bạn tắt màn hình. Đây là một cơ chớ xử lý dựa trên các thuật toán trong Kernel của máy giúp cho máy có khả năng dùng lâu dài hơn. Với những trường hợp xảy ra thì Deep Sleep sẽ là tính năng hữu ích nhất cho pin. Nếu Deep Sleep không hoạt động thì vấn đề pin sẽ rất rắc rối, nó sẽ tụt nhanh hơn cả tụt quần

Các trường hợp sẽ gặp lỗi DeepSleep:
    • Máy đã Root
    • Máy đã nhảy KNOX
    DeepSleep có khắc phục được không ? CÓ NHÉ

Hiện nay thì các lập trình viên cũng đã phát hành các bản Kernel và file Fix lỗi Deepsleep cho các dòng máy gặp lỗi này.

Sau đây là cách Test Deep Sleep đơn giản nhất !
    - Tải và cài đặt ứng dụng CPU Spy từ Google Play Store

• Mở ứng dụng, check xem hàng cuối cùng có dòng chữ Deep Sleep không. Nếu có thì Deep Sleep đang hoạt động và ngược lại thì không.
    • Có dòng chữ Deep Sleep là không bị lỗi nha... ai không có dòng đó là bị lỗi

Lưu ý: Một số trường hợp chú ý là khi vừa Flash ROM 6.0.1 xong thì bạn nên tắt màn hình khoảng 4-5 phút để check xem Deep Sleep có hoạt động không.

SAMSUNGVIET

S6 của mình có Deep sleep nhưng để qua đêm tụt cỡ 10%, có ai bị không, mình đang dùng 5.1.1, mong khi nào có 6.0 OTA sẽ hết bị

thấy có bác bị ngủ đông luôn,bấm nút nguồn ko nhúc nhích phải reset bằng tay mới ok

Trích dẫn Gửi bởi Nguyenmanh287
    thấy có bác bị ngủ đông luôn,bấm nút nguồn ko nhúc nhích phải reset bằng tay mới ok
    Có mình, và đã ra tiệm đổi máy mới :3

Trích dẫn Gửi bởi hieuduc
    Có mình, và đã ra tiệm đổi máy mới :3
    uprom ko hết ah bác

Note 5 mình vẫn có như hình trên, có điều mình để 3g nhưng tắt màn hình thì pin từ 78 xuống 71 trong 3 tiếng mấy co ổn ko ta ? Mới lên 6.0.1.

Trích dẫn Gửi bởi Nguyenmanh287
    uprom ko hết ah bác
    Về stock, cook các thứ vẫn ko hết được nên đem ra tiệm đổi con mới. Hên là còn 1 đổi 1

Trích dẫn Gửi bởi huyhuyhuy333
    S6 của mình có Deep sleep nhưng để qua đêm tụt cỡ 10%, có ai bị không, mình đang dùng 5.1.1, mong khi nào có 6.0 OTA sẽ hết bị
    Của mình bật 2g qua đem có 1% à bác ơi. Bác xem lại có quên để ứng dung chạy ngầm hay 3g kg

Trích dẫn Gửi bởi hCP
    Máy mình có dòng Deepsleep ở cuối nhưng toàn bằng 0% Thì là sao nhỉ? - Có hay không có deepsleep. Máy Vẫn tốn pin lắm. (Mình vừa up lại rom) Chưa biết làm sao
    bạn tắt màn hình thì nó mới nhảy số chứ :3

Máy mình có deep sleep, nhưng qua đêm hết 35-40%, máy chưa root, hướng dẫn mình xử lý với. Tks