Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

Các bác cho em hỏi kinh nghiệm sạc pin.

cứ dùng thoải mái đê. sạc qua đêm cũng chả sao 100% nó tự ngắt nguồn điện mà. đừng để pin ít quá rồi mới sạc vì nó sẽ lâu đầy

note 5 này bác sạc thế nào cũng được. thích cắm bao lâu thì cắm. thích rút lúc nào thì rút. không bị ảnh hưởng gì đâu. yên tâm đê.

gửi từ sm-n920l của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

vâng, em cảm ơn các bác nhiều lắm :d

sạc lúc nào tuỳ thích ok.

sạc qua đêm ko nên vì sau khi ngắt sạc pin sẽ tụt 1 lúc sau máy lại mở cho nguồn điện vào đầy hẳn lại ngắt sạc. cứ như thế sẽ chai pin nhanh hơn.

pin thường ko ở trạng thái lý tưởng khi ở mức 100% và 0-1% nên mới có lời khuyên ko nên sạc đầy 100% và dùng kiệt đến 0-1%

ở khoảng giữa đó sạc lúc nào cũng đc.

ngoài ra thì những việc như sạc nhồi, dùng cạn kiệt chỉ có hại khi làm nhiều lần. ít lần ko sao nên nố chung là cứ để nó phục vụ mình. để ý 1 chút thôi

sent from my iphone using tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    sạc lúc nào tuỳ thích ok.

sạc qua đêm ko nên vì sau khi ngắt sạc pin sẽ tụt 1 lúc sau máy lại mở cho nguồn điện vào đầy hẳn lại ngắt sạc. cứ như thế sẽ chai pin nhanh hơn.

pin thường ko ở trạng thái lý tưởng khi ở mức 100% và 0-1% nên mới có lời khuyên ko nên sạc đầy 100% và dùng kiệt đến 0-1%

ở khoảng giữa đó sạc lúc nào cũng đc.

ngoài ra thì những việc như sạc nhồi, dùng cạn kiệt chỉ có hại khi làm nhiều lần. ít lần ko sao nên nố chung là cứ để nó phục vụ mình. để ý 1 chút thôi

sent from my iphone using tapatalk
    em cảm ơn bác, nếu vậy thì có nên sạc đầy 100% ko bác?

Trích dẫn Gửi bởi dkmzom
    em cảm ơn bác, nếu vậy thì có nên sạc đầy 100% ko bác?
    có 1 vài công cụ giúp tạo chuông báo đầy pin 100% đó b. rút đúng lúc đó cũng ko phải lo lắng gì nhé. mình rút tầm 95%-100% lúc nào cũng đc, ko quan tâm mấy

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    có 1 vài công cụ giúp tạo chuông báo đầy pin 100% đó b. rút đúng lúc đó cũng ko phải lo lắng gì nhé. mình rút tầm 95%-100% lúc nào cũng đc, ko quan tâm mấy
    em cảm ơn bác nhiều :d