Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

phụ kiện note 5 loại nào tốt

mình mới tậu được em note 5, cái gì cũng ok chỉ mỗi cái làm mình đau đầu nhất đó là phụ kiện: (

thứ nhất là dán màn hình. lúc mình mua máy họ tặng cho 1 cái dán cường lực. loại này dán lên nói chung là xấu : ( hai mép bên nó k dính hết vào máy nhìn rất kinh. màu sắc màn hình xuyên qua cũng bị biến đổi k dc đẹp lắm. còn ra các tiệm tìm thì đi đâu họ cũng nói dán cường lực mà viền xung quanh bị hở là k tránh khỏi do màn samsung thiết kế vát cong các mép, kể cả dán bằng loại của nikkin các kiểu. đến tgdd cũng bó tay, họ nói miếng dán của họ(loại bthg ko cường lực) ko full màn mà bị cắt vào trong một đoạn :- (

ốp thì k biết có loại nào trong suốt, mỏng, các cạnh nuột để ko bị cấn tay hay ko.

anh em có kinh nghiệm biết loại nào tốt chia sẻ mình với!
    cảm ơn rất nhiều ạ!

mình dùng miếng dán loại thường ở tgdd thôi. bảo hành 1 năm ra dán lại thoải mái, dán tới mép màn hình thôi ko tới mép viền máy đc. rỗi thì tháng ra dán lại 1 lần :d. ốp thì mình dùng 1 cái ốp lưng trong chính hãng và 1 ốp silicon mỏng. dùng thế là oke rồi ko cần kỹ quá đâu bác ạ
    dùng note5 có lẽ nên dùng cái ốp viền dày 1 tí. dù ko đẹp nhưng sẽ bớt bị chạm vào màn hình khi cầm máy

Trích dẫn Gửi bởi kchelski87
    mình dùng miếng dán loại thường ở tgdd thôi. bảo hành 1 năm ra dán lại thoải mái, dán tới mép màn hình thôi ko tới mép viền máy đc. rỗi thì tháng ra dán lại 1 lần :d. ốp thì mình dùng 1 cái ốp lưng trong chính hãng và 1 ốp silicon mỏng. dùng thế là oke rồi ko cần kỹ quá đâu bác ạ
    dùng note5 có lẽ nên dùng cái ốp viền dày 1 tí. dù ko đẹp nhưng sẽ bớt bị chạm vào màn hình khi cầm máy
    vâng cảm ơn bác. nhưng cái miếng dán nó có che kín phần đen của màn hình k bác? hôm qua mình ra tgdd họ nói nó bị ngắn hơn 1 đoạn so vs màn hình tức không che hết phần đen ý : (

Trích dẫn Gửi bởi duc nguyen
    vâng cảm ơn bác. nhưng cái miếng dán nó có che kín phần đen của màn hình k bác? hôm qua mình ra tgdd họ nói nó bị ngắn hơn 1 đoạn so vs màn hình tức không che hết phần đen ý : (
    mặt nó cong ở mép nên chỉ che đc phần màn hình sáng thôi bạn ạ! ko có miếng dán full che hết toàn bộ đâu

Trích dẫn Gửi bởi kchelski87
    mặt nó cong ở mép nên chỉ che đc phần màn hình sáng thôi bạn ạ! ko có miếng dán full che hết toàn bộ đâu
    đây bác ơi nó có bị như này ko? có cái vệt màu màu ý: ( hay bác gửi em xem cái cạnh của bác tn dc ko? cảm ơn bác nhiều!

của mình đây. thế này là ổn rùi

ok thank bác nhiều, có j mình tham khảo thêm