Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

Spen note 5 một vài vấn đề ko ưng ý

mình có dùng qua note 2 và dùng 2 năm với note 8.0. do note 8.0 hỏng mà ko tìm mua mới lại đc nên đang dùng note 5.
    thấy spen note 5 quảng cáo hoàng tránh nhưng có một vài điều mình ko thấy hài lòng hoặc do kinh nghiệm thiếu nên chưa biết, mong ae diễn đàn chỉ thêm:

1. khi chụp màn hình của với note 5 mình ko thể viết xong, vẽ vời xong rồi crop ngay được, như note 2 hoặc note 8.0 cũ của mình, lại phải save rồi mở bằng edit mới crop đc theo ý. nếu chụp theo kiểu smart select thì lỡ sau có vẽ thiếu viết thiếu thì lại phải chụp lại quá buồn.

2. chế độ xóa trong snote của note 5 giống như các dòng surface của microsoft chứ ko xóa chuẩn đc theo ý muốn như note 2 hay 8.0. vòng tròn xóa chưa tới chữ đã mất cả đoạn, thấy ngu ngu.

mong ae diễn đàn có kinh nghiệm góp ý thêm cho mình dùng con này nó hứng thú hơn chút.

thanks

chế độ xóa trong note 5 nó do mình tùy chỉnh đc mà bạn. bạn có thể tùy chọn xóa cả nét hoặc xóa theo ý muốn bạn tìm vào cài đặt xóa nó có đó bạn

gửi từ sm-n920c của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

vấn đề crop thì bạn chụp màn hình xong cũng có thể mở tùy chọn bút chọn smast select cũng đc nó tùy chọn trên ảnh bạn vừa chụp. thân

mấy bạn bút spen phiên bản hàn n920s/k/l có nhận dạng tiếng việt khi viết không

mấy cái bạn nói là do phần mềm và tinh chỉnh được hết.