Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 68
    Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    thử nghiệm: ( chỉ dành cho máy chạy rom stock hoặc odexed đã root, dùng được cả trên n9200, n9208 và các máy khác )

bước chuẩn bị: cài laban key và chuyển qua dùng tạm laban key trước khi thực hiện các bước sau.

1. tải file nén đính kèm. giải nén và copy vào điện thoại
    2. dùng root explorer, copy toàn bộ folder bên trong thay thế folder cũ có trong system/app . set permission cho folder là 755 còn file là 644.
    3. khởi động lại máy, vào setting - application - manage application - all, tìm đến samsung keyboard xoá data trước khi sử dụng.

<div class="link-essentials-favicon">
    [img]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3a%2f%2fmega.nz[/img]
    mega</div>
    cái này có gõ telex tiếng việt không bác

Trích dẫn Gửi bởi quanquan
    cái này có gõ telex tiếng việt không bác
    có chứ bạn. nhớ backup lại bàn phím cũ và có thể thử 2 bước:

- b1: chỉ copy đè file apk. nếu ok thì thôi ko làm b2

- b2: copy đè cả apk và lib

các bác nào đang có ý định mua con note 5 2 sim rút kinh nghiệm từ những bất tiện này mà chọn mua bản n9208 của đông nam á sẽ ổn hơn. dùng rom gốc không phải root hay chỉnh sửa gì mà mọi thứ như máy quốc tế chính hãnh luôn

Trích dẫn Gửi bởi pham thinh
    các bác nào đang có ý định mua con note 5 2 sim này rút kinh nghiệm từ những bất tiện này mà chọn mua bản n9208 của đông nam á sẽ ổn hơn. dùng rom gốc không phải root hay chỉnh sửa gì mà mọi thứ như máy quốc tế chính hãnh luôn
    đúng vậy. mình thích máy 2 sim để khỏi mang 2 máy. nhưng lúc mua mới ra nên ko biết phải chọn loại nào, chọn bản n9208 đài loan giờ bất tiện quá. bút ko nhận được tiếng việt.

Trích dẫn Gửi bởi scarlet
    đúng vậy. mình thích máy 2 sim để khỏi mang 2 máy. nhưng lúc mua mới ra nên ko biết phải chọn loại nào, chọn bản n9208 đài loan giờ bất tiện quá. bút ko nhận được tiếng việt.
    root máy ok chưa bạn ơi!? root xong thử rom cook xem sao?!

gửi từ sm-n920c của tôi

Trích dẫn Gửi bởi pham thinh
    các bác nào đang có ý định mua con note 5 2 sim này rút kinh nghiệm từ những bất tiện này mà chọn mua bản n9208 của đông nam á sẽ ổn hơn. dùng rom gốc không phải root hay chỉnh sửa gì mà mọi thứ như máy quốc tế chính hãnh luôn

gửi từ sm-n920c của tôi

Trích dẫn Gửi bởi inspiron
    root máy ok chưa bạn ơi!? root xong thử rom cook xem sao?!

gửi từ sm-n920c của tôi
    em làm rồi vẫn ko được bác ạ. cứ flash gần xong là nó hiện ra toàn tiếng tàu thôi em ko biết gì hết. mà phone info vẫn báo là đã root nhưng cài các phần mềm bắt root thì vẫn ko được bác ạ. em ngại quá bao công sức bác hướng dẫn cụ thể thế mà vẫn ko làm được.

em làm rồi vẫn ko được bác ạ. cứ flash gần xong là nó hiện ra toàn tiếng tàu thôi em ko biết gì hết. mà phone info vẫn báo là đã root nhưng cài các phần mềm bắt root thì vẫn ko được bác ạ. em ngại quá bao công sức bác hướng dẫn cụ thể thế mà vẫn ko làm được.
    vụ này tớ chịu òi! phải chờ trùm zz @maychuchuyendung.vn gỡ rối tơ lòng thòng thui!

gửi từ sm-n920c của tôi

bác thử down rom khác của n9208 rồi flash vào thử xem có khác không. máy m là bản malaysia mà mình down rom mym nó ghi thị trường unknown về rồi flash qua odin vẫn được. nhưng nó vẫn báo csc trong máy là xme . mình chưa thử flash qua rom của các thị trường khác như philipin & đài loan ... nếu máy bác flash được là khắc phục được mấy lỗi vặt đó rồi

hic, máy mình chưa root. ai biết root n9200 hướng dẫn mình với