Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Stock ROM N920C pin tụt nhanh

có ai dùng n5 n920c việt nam ko ah cho m hỏi: máy m để qua đêm pin phi phát khoảng 12% mặc dù chỉ để mỗi wifi bật và airplane mode. mặc dù m có dùng package disabler và dis hơn 170 bloat r. ko hiểu còn cái gì gây wakelock ko nữa. mà pin cug yểu trog quá trình sd nữa. cho m hỏi đấy là do sam code rom ko tối ưu hay là lỗi phần cứng v. để e còn biết cho đi bảo hành ah (((((

[img]data/attachments/34/34542-b636ab4ca2d2c5e0beb347ab22e0b715.jpg[/img]

@maychuchuyendung.vn @alibaba075 help
    @inspiron

knox nhảy rồi mà chạy stock là sẽ tụt pin thê thảm

knox chưa nhảy mà bạn disable quá nhiều nhưng ko biết tác dụng của chúng cũng gây ra awake và kéo theo tụt pin

ví dụ khi 1 app/module cần chạy nó sẽ gọi ra vài app hay service khác nhưng đám đc gọi kia bị đóng băng và dẫn đến hành động gọi đó bị lặp đi lặp lại > awake nhiều > pin tụt

bạn cần show bạn đã disable những gì, knox 0x0 hay 0x1

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    knox nhảy rồi mà chạy stock là sẽ tụt pin thê thảm

knox chưa nhảy mà bạn disable quá nhiều nhưng ko biết tác dụng của chúng cũng gây ra awake và kéo theo tụt pin

ví dụ khi 1 app/module cần chạy nó sẽ gọi ra vài app hay service khác nhưng đám đc gọi kia bị đóng băng và dẫn đến hành động gọi đó bị lặp đi lặp lại > awake nhiều > pin tụt

bạn cần show bạn đã disable những gì, knox 0x0 hay 0x1
    bác cho em hỏi em đang dùng package disable pro. dis 180 bloat và dùng rất ngon. để qua đêm pin tụt 1%. onscreen 6 tiếng có tý game.
    em đang hài lòng nhưng dg lo là sau khi lên android 6.0 thì có dùng được file import cũ được không hả bác.

@maychuchuyendung.vn hjx em đã tự root máy và flash kernel của arter97 để giải quyết vấn đề r. vậy ý bác là stock android 6.0 phát hành cho note 5 thì em lại phải root và cài custom nữa à (

Trích dẫn Gửi bởi thit_mo
    bác cho em hỏi em đang dùng package disable pro. dis 180 bloat và dùng rất ngon. để qua đêm pin tụt 1%. onscreen 6 tiếng có tý game.
    em đang hài lòng nhưng dg lo là sau khi lên android 6.0 thì có dùng được file import cũ được không hả bác.
    dùng đc bạn!

Trích dẫn Gửi bởi dungthe206
    @maychuchuyendung.vn hjx em đã tự root máy và flash kernel của arter97 để giải quyết vấn đề r. vậy ý bác là stock android 6.0 phát hành cho note 5 thì em lại phải root và cài custom nữa à (
    bạn ko cần cài rom custom, chỉ cần flash kernel khác vào là đc! kể cả kernel stock rooted

một khi knox đã nhảy thì đừng hỏi tại sao .sống chung với lũ thôi bác, mình đang rom stock + kernel arter v11 thấy ổn và mượt hơn cả kernel stock

Trích dẫn Gửi bởi cậu dân
    một khi knox đã nhảy thì đừng hỏi tại sao .sống chung với lũ thôi bác, mình đang rom stock + kernel arter v11 thấy ổn và mượt hơn cả kernel stock
    bản n920k thì uo kernel nào dc hay xài kernel mac dinh bac

Trích dẫn Gửi bởi thanhdat769
    bản n920k thì uo kernel nào dc hay xài kernel mac dinh bac
    hiện tại ổn định nhất theo mình thấy chỉ có arter và skyhigh là ok nhất. arter thì v11 còn shyhigh thì cứ mới nhất mà chiến :d