Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

máy còn nguyên seal nhưng đã kích hoạt bảo hành

mình đặt mua note 5 trên lazada nhà phân phối là bachkhoa. mình hỏi thì bên bách khoa nói máy còn nguyên seal nhưng kích hoạt bảo hành trước 2 tháng. lý do là họ kich hoạt trước để được hưởng giảm giá gì đó. họ nói vẫn sẽ bù 2 tháng bảo hành đó cho mình bằng việc họ tự bảo hành. cho mình hỏi vậy có nên mua không vì mình sợ máy đã kích hoạt bảo hành rồi là hàng đã qua sử dụng vì theo mình biết là muốn kích hoạt máy samsung note 5 thì phải gắn sim vào điện thoại. như vậy máy không thể còn nguyên seal được nên seal đó là giả phải không. pro nào rành về vụ này chỉ mình với

samsung hình như ko phải cứ gắn sim vào là kích hoạt như apple đâu, mình thấy có nhiều trường hợp dùng mãi rồi còn chưa kích hoạt ý!

nếu họ bán giá rẻ hơn nhiều thì nên cân nhắc thôi. máy mới hay không thì mình kiểm tra truoecs khi mua hàng là ok

theo mình là ko mua. hôm kia mình ra hnam cũng có câu trả lời tương tự.
    22/12 ra coi máy, mà máy kích hoạt từ 30/11 thì gần như đi tong 1 tháng.
    cái mình mua máy chính hãng là bảo hành chính hãng. chứ đâu phải bảo hành của cửa hàng. gần 1 tháng đó bảo hành ntn để đánh đổi lại giá bán?
    còn nếu nó bán rẻ hơn giá hiện bán 2 triệu thì được :d

theo em vấn đề là giá ss quá cao và đi kèm các quà tặng được tính vào giá.

việc này thực tế là không cần thiết và gây khó cho người tiêu dùng và nơi bán hàng.

vì vậy, khi kích hoạt bảo hành trong khoảng thời gian 1_2 tháng thì đại lý vừa bán được phụ kiện tách rời thu tiền luôn, trong khi 1_2 tháng đó cũng không ảnh hưởng nhiều đến việc bảo hành, giá bán lại hấp dẫn hơn với người mua. quan trọng là máy phải mới chưa sử dụng root riếc, cái này thì các bạn có thể check bằng app phone info là biết và yên tâm dùng.

cá nhân em thì thích chơi kiểu này hơn, giá cả hợp lý, quan trọng là các bác nên đến nơi uy tín mà mua.