Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

Sự cố khi root Note 5 SM N920L

chào các bạn, mình là newbie cũng mới chuyển từ z3 sang note 5 hôm thứ 3 . note 5 của mình là máy nội địa hàn quốc hic tên mã là n920l. ngày trước mình xài sony root khá dễ nhưng mới chuyển sang ss mình hơi lúng túng. mình đã tham khảo rất kĩ hướng dẫn root note 5 thì làm theo nhưg ngay bước đầu là flash recovery qua odin thì cho dù mình đã tải đúng phiên bản rec cho n920l và flash đúng theo hd, trên odin báo sucess rồi nhưg mình vẫn k vào đc rec, đã bấm vlup + home + power nhưng nó vẫn boot vào màn hình khóa luôn. mình có tham khảo thì nghe đã up qua ota thì ko flash rec đc nên cẩn thận tải lại rom stock của n920l và flash qua odin nhưg nó báo fail .
    nên bây giờ mình xin cao nhân nào cho mình cái giải pháp chứ bh mình cũng bó tay rồi hic, mjnhf cũg biết là phải tự tìm hiểu nhưg đã cố gắng lắm nên đành làm phiền các bạn. mong các bạn giúp đỡ, đây là info phần mềm của máy mình. cảm ơn các bạn.

có thể bạn đã update ota, dùng odin flash lại stock firmware rồi làm theo các bước bình thường. tải firmware cho n920l tại đây : <div class="link-essentials-favicon">
    [img]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3a%2f%2fdl.samfirm.net[/img]
    samfirm - news, tips, rom, pac firmware, pit file, tools, software, solutions archives for samsung android devices</div>

mình đã tải rom stock về rồi nhưng flash ko đc bạn nó chạy 3s xong báo fail

nếu chưa thạo samsung qua đây mình xử dùm. vụ này trc mình bị rồi mà.

nhìn thông tin máy của bạn như kia có nghĩa là bạn đã update ota lên aoj2. và bạn sẽ có thể gặp 2 hiện tượng: báo fail khi flash stock aoj2 và không flash custom recovery được.

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    nếu chưa thạo samsung qua đây mình xử dùm. vụ này trc mình bị rồi mà.

nhìn thông tin máy của bạn như kia có nghĩa là bạn đã update ota lên aoj2. và bạn sẽ có thể gặp 2 hiện tượng: báo fail khi flash stock aoj2 và không flash custom recovery được.
    đúng rồi đó bạn, mình bị cả hai lỗi đó luôn, mình làm rất cẩn thận mà ko tài nào làm đc, chán ds mình muốn xóa bớt app để bớt nặng hơn. mà mình ở đà nẵng bạn ở đâu, nếu ở xa thì mình đt bạn chỉ đc ko

Trích dẫn Gửi bởi hoang longl
    đúng rồi đó bạn, mình bị cả hai lỗi đó luôn, mình làm rất cẩn thận mà ko tài nào làm đc, chán ds mình muốn xóa bớt app để bớt nặng hơn. mà mình ở đà nẵng bạn ở đâu, nếu ở xa thì mình đt bạn chỉ đc ko
    1. bạn tải rom stock đúng bản trước khi update ota về flash qua odin. lưu ý backup dữ liệu trước khi flash rom vì flash rom stock qua odin sẽ xoá sạch dữ liệu trên máy cũng như xoá trắng bộ nhớ trong. flash xong máy có báo hay hỏi update ota gì cũng ko update.

2. để vậy root rồi flash recovery bình thường.

3. nếu muốn chạy rom stock mới nhất ( chỉ root ) hoặc muốn dùng bootloader và modem/baseband mới nhất thì:

- thực hiện như bước 1, 2
    - tải rom stock mới nhất về, flash qua odin bình thường.

done! hưởng thụ thành quả.

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    1. bạn tải rom stock đúng bản trước khi update ota về flash qua odin. lưu ý backup dữ liệu trước khi flash rom vì flash rom stock qua odin sẽ xoá sạch dữ liệu trên máy cũng như xoá trắng bộ nhớ trong. flash xong máy có báo hay hỏi update ota gì cũng ko update.

2. để vậy root rồi flash recovery bình thường.

3. nếu muốn chạy rom stock mới nhất ( chỉ root ) hoặc muốn dùng bootloader và modem/baseband mới nhất thì:

- thực hiện như bước 1, 2
    - tải rom stock mới nhất về, flash qua odin bình thường.

done! hưởng thụ thành quả.
    ok chắc do mình tải rom stock ở nguồn bậy nên k đc rồi, bạn cho mình xin cái link nào tin tưởng với đc ko

Trích dẫn Gửi bởi hoang longl
    ok chắc do mình tải rom stock ở nguồn bậy nên k đc rồi, bạn cho mình xin cái link nào tin tưởng với đc ko
    cứ sammobile hay samfirm, samsung-update là ok rồi bạn

minh bi treo logo mang.... up rom stock roi van bi treo co ai biet cack khac phuc ko? n920l