Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

Hỏi về 2 sim trên Note 5

em đã mua note 5 2 sim nhưng vẫn không lên được tính năng thông báo cuộc gọi đến từ sim này khi đang có cuộc điện thoại từ sim kia được ạ! dùng 2 mạng khác nhau và đã đăng ký chuyển tiếp cuộc gọi.
    thanks các bác

máy bạn model gì? bạn thiết lập như thế nào trong phần dual sim?

mình dùng n9200, trong dual sim đã bật chức năng luôn bật 2 sim

Trích dẫn Gửi bởi vuhoangx1
    mình dùng n9200, trong dual sim đã bật chức năng luôn bật 2 sim
    dù bạn bật tính năng đó nhưng bạn cần xem :

- 2 sim trong máy mạng nào? mỗi mạng có quy định và quy ước gõ số để forward. có thể phải ghi dạng 09xx có thể phải ghi dạng +849xx. tốt nhất bạn nên set tay

- mình dùng 2 sim ko phải dual active sẽ làm dạng này: chỉ set forward khi "not reachable" tức là khi 1 sim đang có cuộc gọi thì mới forward sim kia qua. kết quả đẹp đẽ: 1 sim bận thì ai gọi đến sim kia đc forward qua sim này cũng sẽ báo bận. không cần enable call waiting làm gì.

Trích dẫn Gửi bởi vuhoangx1
    em đã mua note 5 2 sim nhưng vẫn không lên được tính năng thông báo cuộc gọi đến từ sim này khi đang có cuộc điện thoại từ sim kia được ạ! dùng 2 mạng khác nhau và đã đăng ký chuyển tiếp cuộc gọi.
    thanks các bác
    cái này thì tuỳ vào chính sách từng nhà mạng thôi, vd như mình nắp cả 2 sim vina vào thì kích hoạt tính năng luôn bật 2 sim ok, chuyển tiếp từ 2 sim đến nhau bình thường, nhưng khi m nắp 1 sim vina 1 sim viettel thì riêng phần chuyển tiếp của sim viettel ko được, sim vina vẫn ok

xin mọi người giúp đỡ, mình mới mua note 5 2 sim bản 9208 được 1 tuần, mình nghe nói là máy có chức năng mở online cả 2 sim, nhưng khi mình vào cài đặt để mở 2 sim cùng lúc thì chức năng đó không thực hiện đươc và mình đã thử khi sim 1 đang nghe/goi thì sim 2 vẫn thuê bao không liên lạc được. vậy xin hỏi máy có phải bị lỗi không ạ. và có cách nào xử lý vấn đề này không ạ. bạn nào biêt cách set xin hướng dẫn với ạ. mình dùng 1 sim viettel và 1 sim mobi. xin cảm ơn!

Trích dẫn Gửi bởi phạm cường
    xin mọi người giúp đỡ, mình mới mua note 5 2 sim bản 9208 được 1 tuần, mình nghe nói là máy có chức năng mở online cả 2 sim, nhưng khi mình vào cài đặt để mở 2 sim cùng lúc thì chức năng đó không thực hiện đươc và mình đã thử khi sim 1 đang nghe/goi thì sim 2 vẫn thuê bao không liên lạc được. vậy xin hỏi máy có phải bị lỗi không ạ. và có cách nào xử lý vấn đề này không ạ. bạn nào biêt cách set xin hướng dẫn với ạ. mình dùng 1 sim viettel và 1 sim mobi. xin cảm ơn!
    bác dùng 2 sim của nhà mạng nào. mình nghĩ bác đọc lại cmt trên của mình có thể sẽ giải đáp đc thắc mắc của bác

Trích dẫn Gửi bởi pham thinh
    bác dùng 2 sim của nhà mạng nào. mình nghĩ bác đọc lại cmt trên của mình có thể sẽ giải đáp đc thắc mắc của bác
    mình dùng 1 sim của viettel 1 sim mobifone bạn a. mình đã đọc bên trên nhưng chưa hiểu lắm. và cũng thử làm nhưng vẫn chưa được!

Trích dẫn Gửi bởi phạm cường
    nếu cả 2 sim cùng chuyển cuộc gọi được, bạn để chế độ chờ cuộc gọi. sim này đang nghe gọi thì sim kia sẽ báo bận chứ không phải không liên lạc được. (note 3 dual sim thì lấy sim 1 gọi cho sim 2 được luôn)

Trích dẫn Gửi bởi nguyen vu
    nếu cả 2 sim cùng chuyển cuộc gọi được, bạn để chế độ chờ cuộc gọi. sim này đang nghe gọi thì sim kia sẽ báo bận chứ không phải không liên lạc được. (note 3 dual sim thì lấy sim 1 gọi cho sim 2 được luôn)
    bật chuyển cuộc gọi và tắt chờ cuộc gọi mới báo bận b nhé. để chờ thì đổ chuông báo cuộc gọi chờ bình thường. tắt chờ cuộc gọi còn giúp bạn ko mất tiền do chính số này gọi số kia trong nhiều tình huống phải nghe

sent from my iphone using tapatalk