Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Sạc nhanh không dây fake?

chào mọi người, mình dùng note 5 cũng đã lâu, nay đang cân nhắc mua em sạc nhanh không dây cho em nó. tuy nhiên thấy 1 vài nơi trên mạng vd <div>
    [img]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3a%2f%2fforum.xda-developers.com[/img]
    fake and real fast wireless charger, beware! | samsung galaxy s6 edge+</div> có so sánh hàng zin và hàng fake. mình đã ra 1 số shop lớn như vienthonga, mainguyen,... đều là dạng hộp như bên phải của hình đính kèm (hộp vuông, nhỏ), và mình để note 5 lên (ko có ốp lưng) thì đều chỉ ghi là "wireless charging" chứ ko phải là "fast wireless charging".
    vậy mình muốn hỏi thử mọi ng ở đây đang dùng phụ kiện này (kể cả mua rời lẫn tặng kèm khi mua máy): hộp của bạn mua giống với bên trái hay phải, và khi đặt lên có hiện "fast wireless charging" ko hay chỉ hiện "wireless charging", thanks.

cả 2 đều chính hãng bạn nha. bên tay phải là chính hãng việt nam. tay trái thị trường nước ngoài. mình thấy có cái tem ori... vs nhìn sơ qua thấy hàng đẹp ko giống fake.
    mỗi khu vực sẽ đóng gói khác nhao đó.
    nhưng nếu dính fake thì coi bộ quá tinh vi. thế thì chịu.

Trích dẫn Gửi bởi fansamsung
    cả 2 đều chính hãng bạn nha. bên tay phải là chính hãng việt nam. tay trái thị trường nước ngoài. mình thấy có cái tem ori... vs nhìn sơ qua thấy hàng đẹp ko giống fake.
    mỗi khu vực sẽ đóng gói khác nhao đó.
    nhưng nếu dính fake thì coi bộ quá tinh vi. thế thì chịu.
    thanks, nhưng của bạn hiện là wireless charging hay fast wireless charging?

Trích dẫn Gửi bởi master619
    thanks, nhưng của bạn hiện là wireless charging hay fast wireless charging?
    xem thử xem giống bạn không?
    <div data-s9e-mediaembed="youtube" style="display:inline-block;width:100%;max-width:640px"><div style="overflow:hidden;position:relative;padding-bottom:56.25%"><iframe allowfullscreen="" scrolling="no" style="border:0;height:100%;left:0;position:absolu te;width:100%" src="//www.youtube.com/embed/g96_dbsn6u8"></iframe></div></div>

xem thử xem giống bạn không?
    mấy cái mình thử nếu chuyển sang tiếng việt thì hiện là "đang sạc không dây", còn trong clip của bạn hiện là "đang sạc nhanh không dây" -> trong clip là hàng xịn, còn mấy cái mình thử ở vienthonga và mainguyen đều fake hả ta?

Trích dẫn Gửi bởi master619
    mấy cái mình thử nếu chuyển sang tiếng việt thì hiện là "đang sạc không dây", còn trong clip của bạn hiện là "đang sạc nhanh không dây" -> trong clip là hàng xịn, còn mấy cái mình thử ở vienthonga và mainguyen đều fake hả ta?
    bạn thử xem trong máy nó có tắt mở tính năng sạc nhanh hay không? vta hay mainguyen chính hãng ko mà.
    trong clip nó 2 lần hiện. 1 đang sạc không dây 2 là dang sạc nhanh ko dây.
    coi chừng update mới ss chỉ hiện sạc ko dây.
    chờ xem có bạn nào y chang ko

bạn thử xem trong máy nó có tắt mở tính năng sạc nhanh hay không? vta hay mainguyen chính hãng ko mà.
    trong clip nó 2 lần hiện. 1 đang sạc không dây 2 là dang sạc nhanh ko dây.
    coi chừng update mới ss chỉ hiện sạc ko dây.
    chờ xem có bạn nào y chang ko
    note 5 có thể tắt mở sạc nhanh hả bạn? vào đâu chỉnh vậy?

có 2 loại. sạc k dây thường và loại k dây sạc nhanh.
    giá thường tầm 300k, còn sạc nhanh tầm 1 củ.
    đơn giản nhất là nhìn thân sạc có chữ fast changer là sạc nhanh. còn k có là sạc thường.

gửi từ sm-n9208 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi hoàng342
    có 2 loại. sạc k dây thường và loại k dây sạc nhanh.
    giá thường tầm 300k, còn sạc nhanh tầm 1 củ.
    đơn giản nhất là nhìn thân sạc có chữ fast changer là sạc nhanh. còn k có là sạc thường.

gửi từ sm-n9208 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk
    bạn đọc kĩ lại post của mình nhé, mình chỉ nhắc đến sạc nhanh ko dây thôi, ko nói đến sạc ko dây thường. tất cả những đế sạc mình nhắc đến / đã thử đều có chữ "fast charge" và giá tầm 1 củ. chỉ khác biệt là ko hiểu sao tất cả những đế mình dc thử đều chỉ hiện "wireless charging" mà ko phải là "fast wireless charging".

theo mình biết thì còn tùy vào nguồn bạn cấp cho đế sạc nữa.nếu bác dùng củ thường thì là sạc thường còn bác dùng củ sạc nhanh thì nó cũng báo nhanh.mình nghĩ do nguồn điện cấp vào cho đế sạc nữa.