Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

Về màn hình note 5 N920c

mình mới chuyển sang dùng note 5 bản n920c chính hãng đươc 1 tuần. note 5 của mình lúc để nền trắng nhìn rõ có 1 quầng hơi hồng ở nửa trên màn hình, lúc nghiêng máy sang các hướng thì cái quầng ấy cũng cũng di chuyển theo, nhìn khá khó chịu. mang đến trung tâm bảo hành thì bảo là do khúc xạ. có bạn nào bị như mình ko và có cách khắc phục ko? cảm ơn nhiều!

amoled có bị khúc xạ ánh sáng với góc nhìn khác nhau. ngoài ra thì có thể ám hồng không đồng đều như bạn nói và còn sẽ bi giảm độ sáng, chất lượng hình ảnh sau khoảng 8-9 tháng sd.

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    amoled có bị khúc xạ ánh sáng với góc nhìn khác nhau. ngoài ra thì có thể ám hồng không đồng đều như bạn nói và còn sẽ bi giảm độ sáng, chất lượng hình ảnh sau khoảng 8-9 tháng sd.
    ặc, chẳng lẽ màn amoled nhiều nhược điểm vậy sao

note5 của mình cũng giống như chủ thớt nhưng nghĩ cũng k0 có j to tát vì k0 lẽ mình cứ nhìn nghiêng đt hay sao ?

Trích dẫn Gửi bởi microson
    note5 của mình cũng giống như chủ thớt nhưng nghĩ cũng k0 có j to tát vì k0 lẽ mình cứ nhìn nghiêng đt hay sao ?
    mình thì để thẳng điện thoại đã thấy quầng màu hồng nhạt ở phần nửa trên màn hình rồi. đúng là có thể lờ nó đi được nhưng nhìn lâu hơi khó chịu.
    dù sao cũng khá đáng tiếc cho 1 flagship khi bị một lỗi như vậy.

mình vừa mua, ko thấy hồng gì cả :d

Trích dẫn Gửi bởi hieudt
    mình vừa mua, ko thấy hồng gì cả :d
    bạn thử bật 1 ứng dụng nền trắng lên rồi thử nghiêng lên nghiêng xuống xem có quầng hồng di chuyển ko? để bình thường hơi khó nhìn, nhìn lâu mới thấy khó chịu

Trích dẫn Gửi bởi danghai141
    ặc, chẳng lẽ màn amoled nhiều nhược điểm vậy sao
    mình đã dùng samsung từ s1 đến note 5, đủ để hiểu rõ về màn amoled nói riêng và điện thoại samsung. bạn cứ yên tâm dùng nó trong 1 đời sản phẩm, nên bán ngay trc khi sp mới ra nếu bạn khó tính về chất lượng trải nghiệm