Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 3 của 3

anh em cho hỏi kính thực tế ảo Samsung gear RV

game mình nghĩ chắc có dòng game cho vr.
    bạn lên play store tìm với từ khóa "vr" xem có game ko {look_down}

Trích dẫn Gửi bởi qthanhhp
    anh em cho hỏi là có cách nào sử dụng kính samsung gear rv chơi được game trong ch play ko nhỉ ????
    ai biết ko ạ ? thanks mọi người đã đọc
    samsung gear vr chỉ sử dụng game và ứng dụng độc quyền của oculus hoắc samsung nhé. khi bạn kết nối với kính vr thì ứng dụng oculus tự chạy, điều này đồng nghĩa với việc kết nối điện thoại và cổng microusb trên kính vr. khi có kết nối này thì các phím điều hướng, cảm ứng... trên kính mới có thể sử dụng được để chơi game.
    có một số bạn hỏi có cách nào ngăn ứng dụng oculus tự chạy không? theo mình chỉ có cách là không cho điện thoại kết nối với cổng microusb trên kính (lật hẳn cái chốt có chân usb ra ngoài và đưa điện thoại xuống dưới). tuy nhiên, như đã nói ở trên nếu không có kết nối với microusb thì các phím trên kính không thể sử dụng (vì kính dùng nguồn pin của đt). bạn chỉ có thể sử dụng cách như mình nói để xem video và chơi 1 số game không yêu cầu phím điều hướng nghĩa là bạn phải chỉnh game hoặc ứng dụng video trên màn hình điện thoại trước sau đó gắn điện thoại vào kính để xem thôi. tất nhiên điều này rất bất tiện vì mỗi khi chỉnh hoặc lựa chọn thì phải tháo điện thoại ra chỉnh sau đó lại lắp vào kính.