Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Rất Cần Mọi Người Giúp Đỡ Galaxy Note 5 Bị Treo Logo Khi Up Recovery Qua Odin

hic , các bác ơi giúp em với ạ , em có con galaxy note 5 cứ tính hay vọc vạch nên máu quá quên chuyện còn bảo hành mà vào mạng tìm cách root nó để dùng , root thì chưa nghĩ tới mà cứ đang loay hoay chỗ recovery bằng odin vì máy nhà thì dùng win xp nên ko cài đc odin 3.10.7 nên ko up đc , ra quán thì g cafe nó ko cho cắm đt với cả usb , may mượn được cái laptop cài đc rồi vào tải philz recovery của ông arter97 trên xda , tải về xong xuôi vào odin xem hướng dẫn các thứ trên mạng cài driver up được xong xuôi rồi vào đc philz thì để thoát recovery ra ngoài không biết trong đầu nghĩ cái gì không thấy phía trên có dòng chữ reboot system now mà ấn cái dưới cùng là power off rồi ấn dòng power down thì phải rồi trong đấy có 3 dòng là no , yes - rồi nó ghi cái gì mà verified root ý em không có máy đây nên không nhớ nữa và dưới cùng là no , em ấn vào yes thì nó tắt máy , em khởi động lại thì nó hiện ra logo note 5 và được một lúc thì nó khởi động lại và cứ hiện logo như vậy , lúc đấy em vẫn vào được philz nên em cứ thử xóa davilz , factory reset , cache các thứ thì nó chạy tí là lại vẫn như vậy , em vào lại ấn chỗ clean to new a rom , dòng gì em không nhớ lắm , em ấn vào đấy nó chạy một hồi khởi động lại thì bây giờ nó hiện logo note đấy mãi không hề khởi động lại như lúc đầu nữa , và philz recovery không vào được nữa luôn , em ra các cửa hàng thì nó nghỉ hết rồi , hồi trước em mua ở thế giới di động cơ mà nghe bảo nếu hiện knox warranty void : 1 là sẽ không được bảo hành nữa , máy em lại lên 1 rồi , bây giờ nó cứ hiện logo như vậy em ko biết làm sao nữa chỉ mỗi vào được download mode kia thôi , các bác ai biết cách gì giúp em với em sẽ hậu tạ ạ , ngu tự nhiên 30 tết đi up recovery giờ máy điên điên không lên mà đi tết , em viết nhiều cái có lẽ không đúng ở chỗ philz vì không có mà nhìn lại nên ko nhớ nữa xin lỗi ạ

bạn tải recovery và kernel đúng model máy của bạn về. nhớ tải bản chạy bằng odin ( đuôi .tar hoặc .md5 )

đưa máy về download mode, chạy file recovery trước, xong lại đưa máy về download mode và flash file kernel là xong! nếu có vào recovery, khi thoát ra mà đc hỏi có apply root và supersu thì chọn no nhé! chọn yes nó sẽ chỉnh sửa kernel làm cho máy ko thể khởi động vào hệ thống đc!

tiếp theo nếu muốn root bạn chỉ việc tải supersu2.52.zip hoặc 2.66 rồi flash qua recovery là ok!
    chúc sớm khôi phục đc cái máy và ăn tết vui vẻ! cần gì cứ post lên mình sẽ support xuyên tết ( khi rảnh )

hi bạn ! trước hết bạn vào trang chủ của sammobile chọn stock rom theo dong máy của bạn và dowload bản rom về , dùng odin flash bản rom này là ok , hãy thật bình tĩnh mà làm . chúc bạn thanh công ...

làm theo cách của vinhthinhbt74 là ok. cứ bình tĩnh và làm, rồi lại làm từng bước theo hướng dẫn để root.

my device: galaxy note5 (n920c); rom tekxodus hibird urv6; kernel skyhigh v3.9

em cảm ơn các bác nhiều lắm ạ , hiện em đang tải rom stock và chuẩn bị flash , nhưng cho em hỏi tí là lỡ up nhầm bản rom hoặc đang up mà rút điện hoặc mất điện thì máy có flash lại đc ko ạ ?

Trích dẫn Gửi bởi khanhmarussia
    em cảm ơn các bác nhiều lắm ạ , hiện em đang tải rom stock và chuẩn bị flash , nhưng cho em hỏi tí là lỡ up nhầm bản rom hoặc đang up mà rút điện hoặc mất điện thì máy có flash lại đc ko ạ ?
    đỏ thì đc chứ xui thì quên đi :d
    đùa chứ chơi với bọn sam là an toàn nhất rồi đấy. bạn cứ theo các bác trên hướng dẫn là ok luôn. cẩn thận hơn nữa thì xài laptop up cho yên tâm cái tấm lòng mà chơi tết )

sướng quá trời ^^ , em xin báo cáo là đã up lại được rom stock rồi các bác ạ ^^ đang up cứ sợ kinh khủng và giờ đã ổn hết rồi ạ ^^ , em cảm ơn các bác đã giúp đỡ em rất rất là nhiều ạ ^_^ , chúc các bác năm mới vui vẻ , hì hì ^^

mình cũng bị y hệt như bạn bạn tải smart switch pc về rồi vào cài đặt room chờ là ok !!!

máy em sm-n920s mới up rom stock bằng odin pass rồi nó khởi động lại ko lên, cứ tới chử band lte là tắt khởi động lại.

ai giúp em với huhu

Trích dẫn Gửi bởi phát lý
    máy em sm-n920s mới up rom stock bằng odin pass rồi nó khởi động lại ko lên, cứ tới chử band lte là tắt khởi động lại.

ai giúp em với huhu
    giống mình bản l. trong khi flash lại stock thấy knox nhảy r