Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Hỏi note 5 2 sim

Hỏi note 5 2 sim

có 2 điều về note 5 2 sim:

- pin kém hơn khá rõ so với iphone 6 plus, 6s plus.

- dùng android không có trải nghiệm tốt nhất như iphone nhưng sự tự do lại cao nhất.

cuối cùng, dùng android bạn phải biết vọc và sẵn sàng vọc, tối ưu này nọ.

rom cook cho note 5 2 sim n9208 đã có trên xda rồi.

ở hn có thể mua của cellphones hay clickbuy đều khá ok

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    có 2 điều về note 5 2 sim:

- pin kém hơn khá rõ so với iphone 6 plus, 6s plus.

- dùng android không có trải nghiệm tốt nhất như iphone nhưng sự tự do lại cao nhất.

cuối cùng, dùng android bạn phải biết vọc và sẵn sàng vọc, tối ưu này nọ.

rom cook cho note 5 2 sim n9208 đã có trên xda rồi.

ở hn có thể mua của cellphones hay clickbuy đều khá ok
    không biết pin bằng con 1520 không nhỉ. dùng ip thích nhưng mà có một sin. chán quá

Trích dẫn Gửi bởi s0ny0ck
    không biết pin bằng con 1520 không nhỉ. dùng ip thích nhưng mà có một sin. chán quá
    theo đánh giá chủ quan thì thua con 1520 vốn được đánh giá rất cao về pin. nói chung là muốn được 2 sim, được tự do thì note 5 là lựa chọn khả dĩ nhất trong đám android phablet.

1. người dùng android giống như sống ở các nước tư bản , còn ios thì như sống ở các nước xhcn.
    2. pin => mình đã dùng 6plus. vấn đề ở đây là người dùng note không biết tối ưu và tắt các ứng dụng không cấn thiết nên pin yếu hơn, nhưng khi bác dùng có kinh nghiệm mình khẳng định note dùng hơn 6plus 2 tiếng, không dưới.
    => để được như vậy bạn có thể tìm hiểu; ví dụ dung power screen, tắt đồng bộ khi không cần thiết, tắt local, tắt 3g... disable những ứng dụng không dùng như chaton, galaxy, facebook system... với máy chưa root. còn với máy đã root thì khỏi phải nói, bác có thể xóa khoảng 100-200 app không dùng.
    3. note 5 2 sim chia làm 2 bản:
    a: note 5 mã n9200, máy này là bản quốc tế và được phân phối tại hồng công, máy náy không có app rác, cài nguyên bản, dùng ở tất cả các nước, đầy đủ ngon ngữ, nhưng 9200 bị lỗi bàn phím samsung không gõ được telex => buộc phải dùng laban key... mà laban key ứng dụng của vinagame thì tiềm ẩn vê ka lồ.
    b: note 5 mã n9208, riêng mã này được phân phối chỉ dành cho thị trường asia, lưu ý khi mua hộp nó có chứ note: csim chỉ dùng cho đông nam á nhưng yên tâm, bạn dùng thoải mái con gà mái, n9208 dùng rất ok và được hỗ trợ rất nhiều cook, đặc biệt rom sva dùng rất thích. nhưng xin lưu ý n9208 có 2 loại: loại phấn phối malaysia, với vỏ và hộp , tem tủng các loại là bằng tiếng anh. và 1 loại nữa là phân phôi cho khựa với vỏ và hoopk toàn chữa tượng hình đọc đíu hiểu gì. nên khi mua các bác nên chọn 9208 malay nhé,
    kết luận:
    - bác bào thích quốc tế, đi ra khỏi đông nam á thì dùng 9200, bản này có máu bạc titanium giá đắt vê lồ hơn 1 đến 1,5 củ nhưng hạn chế là éo dùng được bàn phím ss để gõ tiếng việt.
    - bác nào thích ổn định, nhiều cook thì dùng n9208. lưu ý khi mua sản phẩm nên check ký lưỡng vì loại này hàng asia, chất lượng thì em dám chắc eo ngon bằng 9200 và có nhiều nguồn hàng rẻ ... nên chọn chỗ uy tín để mua.
    chúc các bác cưới vợ ngon~

muốn có nhiều rom nhất thì dùng bản n920cd 2 sim, tiếp đến mới là n9208.

bản nào thì cũng thêm tv vào bàn phím ko mấy khó khăn bạn nhé.

về mặt tiềm ẩn nguy cơ: laban key bạn tắt mục gửi dữ liệu phân tích nặc danh đi. còn nhìn chung chúng ta dùng công nghệ đều bị nhà cung cấp phần mềm moi trộm dữ liệu nhất định, nhẹ nhất là loại dữ liệu phản ánh thói quen người dùng

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    muốn có nhiều rom nhất thì dùng bản n920cd 2 sim, tiếp đến mới là n9208.

bản nào thì cũng thêm tv vào bàn phím ko mấy khó khăn bạn nhé.

về mặt tiềm ẩn nguy cơ: laban key bạn tắt mục gửi dữ liệu phân tích nặc danh đi. còn nhìn chung chúng ta dùng công nghệ đều bị nhà cung cấp phần mềm moi trộm dữ liệu nhất định, nhẹ nhất là loại dữ liệu phản ánh thói quen người dùng
    không root không add được bác ạ. e đã thử mấy cách và không ăn thua

e đang định chiến note 5 2 sim, bác nào biết cho em hỏi nhờ là mã 9208 với 920cd thì mã nào ra trước, giá có chênh nhau nhiều ko ạ?

em đã mua n9208 nhưng đang loay hoay không biết bản của mình là khựa hay malay. có vẻ như máy em đã được lên 6. các bác cho e hỏi bản này có root được không ạ?

các bác cho hỏi là nếu em mua note 5 n9208 hoặc n920cd thì khi sang hàn quốc hoặc nhật bản thì có dùng được không ạ?