Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 58

Có phải camera sau Note 5 chính hãng bị lệch không?

hôm nay mình mua 1 cặp note 5 và gear s2 chính hãng, mở hộp kiểm tra thấy camera sau bị lệch xuống dưới, mở tiếp con thứ 2 cũng thấy lệch như vậy, xong rồi họ mang ra 4, 5 máy khác đã mở sẵn cho mình xem thì thấy đa số đều bị lệch, máy lệch ít, máy lệch nhiều.
    cuối cùng mình vẫn lấy, về lên google tìm hiểu thì thấy nhiều bạn bảo đấy là chống rung quang học nên nó lệch như thế, có bạn lại bảo đấy là lỗi, mang ra bảo hành họ chỉnh lại là cân. chẳng biết ai nói đúng nữa?

các bạn trên này máy có bị lệch camera như vậy không, đấy có phải là lỗi gia công không nhỉ? thanks!

Trích dẫn Gửi bởi catbuitcs
    hôm nay mình mua 1 cặp note 5 và gear s2 chính hãng, mở hộp kiểm tra thấy camera sau bị lệch xuống dưới, mở tiếp con thứ 2 cũng thấy lệch như vậy, xong rồi họ mang ra 4, 5 máy khác đã mở sẵn cho mình xem thì thấy đa số đều bị lệch, máy lệch ít, máy lệch nhiều.
    cuối cùng mình vẫn lấy, về lên google tìm hiểu thì thấy nhiều bạn bảo đấy là chống rung quang học nên nó lệch như thế, có bạn lại bảo đấy là lỗi, mang ra bảo hành họ chỉnh lại là cân. chẳng biết ai nói đúng nữa?

các bạn trên này máy có bị lệch camera như vậy không, đấy có phải là lỗi gia công không nhỉ? thanks!​
    bạn chụp lại ảnh xem lệch ntn thì mới hình dung đc.

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    bạn chụp lại ảnh xem lệch ntn thì mới hình dung đc.
    giờ mình ko có máy để chụp. cái mắt cảm biến nó không nằm giữa ô tròn mà nó bị lệch xuống dưới bạn à. mình xem mấy máy đa số đều như thế, chiều nay mình lại mang ra thắc mắc, họ bảo sẽ đổi cho máy khác, mở hộp máy khác ra cũng lệch như vậy.

tiện cho mình hỏi, note 5 màn hình vẫn hơi ám vàng đúng không các bạn, hay có máy bị, có máy không nhỉ?

không phải chống rung quang học đâu, mình cũng đang dùng note 5, bị lệch camera trước và sau. các dòng ss khác cũng bị không riêng gì note. không phải dìm hàng ss chứ (mình cũng đang dùng ss mà), nhưng nghĩ mức độ hoàn thiện sản phẩm kém quá, máy flagship phải được chăm chút từng chi tiết chứ, điều này thua xa táo.

Trích dẫn Gửi bởi ttnp
    không phải chống rung quang học đâu, mình cũng đang dùng note 5, bị lệch camera trước và sau. các dòng ss khác cũng bị không riêng gì note. không phải dìm hàng ss chứ (mình cũng đang dùng ss mà), nhưng nghĩ mức độ hoàn thiện sản phẩm kém quá, máy flagship phải được chăm chút từng chi tiết chứ, điều này thua xa táo.
    ừ! mình mở mấy máy đều lệch, cả camera trước và sau, trước thì đỡ hơn tí. hôm nay mình nhìn kĩ thì thấy 1 hạt bụi ở trong, mang ra đổi máy mới luôn, camera máy mới vẫn lệch như vậy. hi vọng là dùng không có vấn đề gì nữa, chứ đi đổi hay đi bảo hành mệt lắm, mà đổi khéo lại dính máy người khác từng đổi trả thì khổ.
    mà màn hình máy bạn có bị ám vàng không? máy mình cứ vàng vàng, so với con ip 6s plus của vợ thấy rõ luôn.

đúng là samsung hoàn thiện sản phẩm chưa tốt lắm. mình rất đắn đo giữa lumia 950xl và note 5, nhưng vì thích con đồng hồ gear s2 quá nên quyết định mua note 5, hi vọng note 5 không làm mình thất vọng.

tuỳ thị trường mà màn hình sẽ ám vàng hay xanh.
    camera bị lệch vẫn không ảnh hưởng đến chất lượng ảnh đâu.
    đem đi đổi hoài cũng mất thời gian của mình, với lại hầu như đa số các máy đều bị.
    mình thích note 5 ở pút spen thôi. so sánh giữa 950xl với note 5 thì khó lắm, thuộc 2 nền tảng khác nhau.

mắt bị lác hả .máy ta chả leck teo nào

gửi từ sm-n9208 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi kenllynam
    mắt bị lác hả .máy ta chả leck teo nào
    gửi từ sm-n9208 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk
    máy bạn không lệch thì mừng cho bạn, có lẽ bạn dùng bản xách tay nước nào đó.
    nhưng máy bạn không lệch, không có nghĩa là máy mình và máy nhiều người khác cũng vậy. ok chưa bạn? bạn nói khó nghe quá!

Trích dẫn Gửi bởi catbuitcs
    máy bạn không lệch thì mừng cho bạn, có lẽ bạn dùng bản xách tay nước nào đó.
    nhưng máy bạn không lệch, không có nghĩa là máy mình và máy nhiều người khác cũng vậy. ok chưa bạn? bạn nói khó nghe quá!
    nói thật mình ko hiểu lệch là lệch ntn nữa cơ. bạn chụp ảnh xem sao nhé. mô tả khó hình dung quá.

sent from my sm-n920c using tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    nói thật mình ko hiểu lệch là lệch ntn nữa cơ. bạn chụp ảnh xem sao nhé. mô tả khó hình dung quá.
    sent from my sm-n920c using tapatalk
    đây bạn, mình mở hộp mấy máy đều lệch như thế. cái mắt cảm biến nó không nằm giữa ô tròn mà nằm lệch, hở nhìn thấy cả 1 lỗ đen đen ở phía bên phải đấy. chụp ảnh có vẻ không bị ảnh hưởng gì, nhưng nhìn thấy hơi chướng mắt. vấn đề này thấy bên tinhte họ cũng nói, mỗi người 1 ý, nhưng có vẻ đây là lỗi gia công, hoàn thiện chưa tốt. hôm trước máy mình còn có hạt bụi trong camera cơ, phải mang đi đổi máy khác.

[img]data/attachments/32/32557-88513108576c40fdd74a53ca42df7253.jpg[/img]

[img]data/attachments/32/32558-fbe4ec7df561ff3a08b8f133c6ed5623.jpg[/img]