Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 3 của 39 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 388

Chủ đề: Note 5 tụt pin nhanh

Trích dẫn Gửi bởi ntd168
    bạn chú ý:
    1- không được flash rom lung tung nhé, break máy về cục gạch đấy. n9208 không có rom cho thị trường hồng kông.
    2- backup lại imei trước khi làm gì thì làm, cách back up thì gg, đơn giản là dùng twrp
    3- trước khi up rom khác thì nên full wipe để tránh lỗi.
    4 bonus cho bác rom malaysia: <div class="link-essentials-favicon">
    [img]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3a%2f%2fwww.fshare.vn[/img]
    fshare - xme-n9208xxu2aoj5-20151104172527.zip</div>
    mình bị bootloop sau khi flash lại bản của bạn

Trích dẫn Gửi bởi anhtuankd
    mình bị bootloop sau khi flash lại bản của bạn
    bạn teamview mình hướng dẫn làm. không biết bạn làm kiểu gì, chiều nay mình vừa làm cho anh đạt xong . bạn đọc kỹ nhé :
    1. bác down cái em gửi về
    2. bác cài recovery twrp qua odin. nhớ download đúng bản.
    3. bác vào recovery , backup lại imei, chú ý blackup cả efs, boot, radio.
    4. bác reboot lại máy, vào máy coppy hoặc cut, hoặc upload file twrp bác vừa backup lại ra khỏi phone , vì note 5 chỉ có bộ nhớ trong nên phải lưu lại đề phòng mất imei.
    5. vào lai recovery, vào wipe, chọn advantage, chọn tick vào wipe tất cả từ cache...đến system.
    6. về lại menu màn hình twrp chọn shutdown system hoặc đưa luôn máy về chế độ download mode.
    7. bật odin, run as admin, lưu ý chọn odin 3.10.7.1 của choimobile tốt hơn, cắm phone vào, đợi nhận cổng com, giải nén file stock rom vừa down về. trên odin chọn ap và link đến rom vừa giải nén. đợi 1 lúc để check md5. khi báo sucsess thì nhấn start. để nguyên máy tính không làm tác vụ gì khác, tránh trường hợn máy tính bị treo.
    8. đợi odin báo pass, rút phone ra. cài đặt để vào phone. nếu muốm cài twrp thì tắt máy và làm lại. không thi factory reset lại 1 lần nữa.
    chúc bác thành công.

dũng ơi anh đây, tối qua sạc đây 12h đêm rút ra sáng nay 6h dậy ngó vẫn tụt 20% em ạ. đíu hiểu cái gì nữa. thôi thì cứ dùng một thời gian cho nó ổn định trong lúc chờ lên m6. cái này do hđh thôi chứ thánh nào phán do phần cứng là không chính xác vì bị tụt khi không làm gì còn khi sử dụng mức độ tụt pin vẫn bình thường, không bị nóng máy.

[img]data/attachments/30/30755-36253b0a31ce505a54acdebfa6286b49.jpg[/img]

Trích dẫn Gửi bởi ntd168
    bạn teamview mình hướng dẫn làm. không biết bạn làm kiểu gì, chiều nay mình vừa làm cho anh đạt xong . bạn đọc kỹ nhé :
    1. bác down cái em gửi về
    2. bác cài recovery twrp qua odin. nhớ download đúng bản.
    3. bác vào recovery , backup lại imei, chú ý blackup cả efs, boot, radio.
    4. bác reboot lại máy, vào máy coppy hoặc cut, hoặc upload file twrp bác vừa backup lại ra khỏi phone , vì note 5 chỉ có bộ nhớ trong nên phải lưu lại đề phòng mất imei.
    5. vào lai recovery, vào wipe, chọn advantage, chọn tick vào wipe tất cả từ cache...đến system.
    6. về lại menu màn hình twrp chọn shutdown system hoặc đưa luôn máy về chế độ download mode.
    7. bật odin, run as admin, lưu ý chọn odin 3.10.7.1 của choimobile tốt hơn, cắm phone vào, đợi nhận cổng com, giải nén file stock rom vừa down về. trên odin chọn ap và link đến rom vừa giải nén. đợi 1 lúc để check md5. khi báo sucsess thì nhấn start. để nguyên máy tính không làm tác vụ gì khác, tránh trường hợn máy tính bị treo.
    8. đợi odin báo pass, rút phone ra. cài đặt để vào phone. nếu muốm cài twrp thì tắt máy và làm lại. không thi factory reset lại 1 lần nữa.
    chúc bác thành công.
    mình làm theo cách của bạn, ok rồi. nhưng nghe chừng pin có vẻ vvaanx yếu hơn bản rom của tàu

Trích dẫn Gửi bởi alibaba075
    dũng ơi anh đây, tối qua sạc đây 12h đêm rút ra sáng nay 6h dậy ngó vẫn tụt 20% em ạ. đíu hiểu cái gì nữa. thôi thì cứ dùng một thời gian cho nó ổn định trong lúc chờ lên m6. cái này do hđh thôi chứ thánh nào phán do phần cứng là không chính xác vì bị tụt khi không làm gì còn khi sử dụng mức độ tụt pin vẫn bình thường, không bị nóng máy.

view attachment 23673
    em bận quá nên không để ý. anh cài cái này vào xem : advanced battery calibrator

Trích dẫn Gửi bởi ntd168
    em bận quá nên không để ý. anh cài cái này vào xem : advanced battery calibrator
    cái này để làm gì dũng ơi. anh thấy nó chỉ tụt khi qua đêm còn lại dùng thì lại ko hao pin em ạ

gửi từ sm-n9208 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

để nó sửa pin hệ thống xem có được không. nếu không anh thử rom khác xem thế nào, cái này là do rom thôi

anh thấy trên một số 4rum cũng nói về vấn đề này. hiện chắc chỉ chờ lên m6 thôi

gửi từ sm-n9208 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

em để ý thấy dòng note samsung ngày càng kém. trước kia em dùng note 2 pin khủng lắm thời lượng pin note 5 ko thể bằng được. có bác nào cảm nhận giống em ko

pin chỉ có ngần ây, giờ gánh thêm bao nhiêu chức năng mới, màn hình thì dộ phân giải gấp mấy lần, bảo sao pin ko kém hả bạn