Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 2 của 39 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 388

Chủ đề: Note 5 tụt pin nhanh

Trích dẫn Gửi bởi gin141
    sử dung app package disable pro + file xml của bác @xuan truong là ok nhé. máy mình n920p sau khi disable 1 số app của sam sung và google thì onscreen wifi tầm 7-8h...3g tầm 4h30-5h...chờ thì chắc tầm 2 ngày...( lưu ý : sử dung package disable pro không cần root nhé và chỉ hiệu quả nhất trên rom stock nhé
    cái này có ảnh hưởng gì đến ứng dụng liên quan không bác.

gửi từ sam sung galaxy note5 của tôi.

Trích dẫn Gửi bởi gin141
    sử dung app package disable pro + file xml của bác @xuan truong là ok nhé. máy mình n920p sau khi disable 1 số app của sam sung và google thì onscreen wifi tầm 7-8h...3g tầm 4h30-5h...chờ thì chắc tầm 2 ngày...( lưu ý : sử dung package disable pro không cần root nhé và chỉ hiệu quả nhất trên rom stock nhé
    cụ thể là disable những cái nào vậy bạn?

gửi từ sam sung galaxy note5 của tôi.

không vấn đề gì cả. nó giống như titanium backup khi root thui. bạn thấy cái gì không dùng thì tích vào dis nó đi là xong thui. cái nào dùng thì để lại cái nào ko bít rõ là cái gì thì tốt cứ để nguyên vậy thui... theo mình thì cứ import file xml của bác xuan truong rùi chỉnh lại chút là ok thui

đây là của bác xuan truong ...import vào rùi dùng cái gì thì bỏ tích đi là xong.

bạn gin141 ơi ! file package của bác xuan truong mà bạnđề cập trên cài như thế nào vậy ? sao tôi tải về chỉ thấy toàn chữ và mã, ko biết làm sao cài. hướng dẫn mình với !

đầu tiên bạn cài appvn sau đó search package disable pro bản 3.9 cài vào...sau đó mở app package lên vào dấu ... có mục import thì tìm đường dẫn đến file xml của bác xuan truong là ok bạn nhé

Trích dẫn Gửi bởi ngọc hân sp
    bạn gin141 ơi ! file package của bác xuan truong mà bạnđề cập trên cài như thế nào vậy ? sao tôi tải về chỉ thấy toàn chữ và mã, ko biết làm sao cài. hướng dẫn mình với !
    hehe lại gặp nhau ah. lên n5 rồi hử bác

Trích dẫn Gửi bởi anhtuankd
    mình cài rom tàu pin lại ngon lành rồi, chỉ tiếc là không có tiếng việt thôi
    bạn flash rom bản hk n9200zhu2aoj9 thử xem!

Trích dẫn Gửi bởi nguyen vu
    bạn flash rom bản hk n9200zhu2aoj9 thử xem!
    bạn cho mình xin link được không? mình đang dùng rom tàu, thấy nhiều lỗi quá

Trích dẫn Gửi bởi anhtuankd
    bạn cho mình xin link được không? mình đang dùng rom tàu, thấy nhiều lỗi quá
    bạn chú ý:
    1- không được flash rom lung tung nhé, break máy về cục gạch đấy. n9208 không có rom cho thị trường hồng kông.
    2- backup lại imei trước khi làm gì thì làm, cách back up thì gg, đơn giản là dùng twrp
    3- trước khi up rom khác thì nên full wipe để tránh lỗi.
    4 bonus cho bác rom malaysia: <div class="link-essentials-favicon">
    [img]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3a%2f%2fwww.fshare.vn[/img]
    fshare - xme-n9208xxu2aoj5-20151104172527.zip</div>