Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Bàn phím ảo của Note 5 kém nhạy

các bác ơi cho em hỏi máy em dạo này cái bàn phím ảo (bàn phím mặc định của samsung) hay bị lỗi đánh chữ không nhận, nhiều lúc em ấn phím cách cũng không nhận luôn cứ phải ấn đi ấn lại rất ức chế, ngay lúc em đang đăng bài đây cũng thế em test đi test lại rồi, chỉ nhập 10 chữ số thôi cũng bị thiếu, tình trạng này là từ lúc em lên android 6.0.1 thôi trước đó không bị. bác nào từng bị biết cách khắc phục không giúp em với chứ cứ gõ đi gõ lại gõ chậm thế này ức chế lắm. em cám ơn ạ

bác dùng lâu chưa. em hiện tại thấy bàn phím của ss là ngon nhất trong hệ android mà em từng biết.

Trích dẫn Gửi bởi trần minh
    bác dùng lâu chưa. em hiện tại thấy bàn phím của ss là ngon nhất trong hệ android mà em từng biết.
    em dùng được tầm 5 tháng rồi. ví dụ giờ để nguyên ngón tay ấn vào một kí tự nào 10 lần chẳng hạn là kiểu gì cũng bị thiếu mất một cái :'( ức chế lắm ạ

Trích dẫn Gửi bởi misa phan
    các bác ơi cho em hỏi máy em dạo này cái bàn phím ảo (bàn phím mặc định của samsung) hay bị lỗi đánh chữ không nhận, nhiều lúc em ấn phím cách cũng không nhận luôn cứ phải ấn đi ấn lại rất ức chế, ngay lúc em đang đăng bài đây cũng thế em test đi test lại rồi, chỉ nhập 10 chữ số thôi cũng bị thiếu, tình trạng này là từ lúc em lên android 6.0.1 thôi trước đó không bị. bác nào từng bị biết cách khắc phục không giúp em với chứ cứ gõ đi gõ lại gõ chậm thế này ức chế lắm. em cám ơn ạ
    e cũng bị giống bác cứ nghĩ thay qua note5 sẽ bấm sướg như ip

Trích dẫn Gửi bởi alụm nô
    e cũng bị giống bác cứ nghĩ thay qua note5 sẽ bấm sướg như ip
    mình đã phải đi bảo hành máy bạn ạ, hiện tượng là máy nóng lên mới bị như thế, phải thay luôn màn hình @@

sài google keyboard đi bác... bấm sướng hơn của ss nhiều...

phím từ thời note 2 đã ko bao giờ có lag mà phím gốc note 5 của mình cũng có lag bao giờ đâu?

đúng rồi đấy bạn. từ khi lên 6.0.1 là bị. chán với bạn samsung quá.

Trích dẫn Gửi bởi thắng lê
    sài google keyboard đi bác... bấm sướng hơn của ss nhiều...
    bấm sướng hơn nhưng bàn phím google không có chức năng bôi đen với di chuyển con trỏ trên bàn phím như của samsung.

gửi từ sm-g935f của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

m cũng bị như các bạn từ lúc lên note 5. rõ ràng là bấm nút nhưng lại k nhận.hic. ai có cách gì khắc phục chỉ a e đi