Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

s7edge bản 1sim thay khay 2 sim

mình có 1 vấn đề nhỏ là chiếc s7edge tên mã sm-953f chạy chíp exynos 8890 của mình đi kèm khay sim chỉ có 1 sim mà mình nghe nói chíp này có hỗ trợ 2 sim mới cả hôm qua mình nhìn vào lỗ lắp sim thấy vẫn có chân tiếp súc dành cho 2 sim vậy nếu bây giờ mình chạy rom cook và đổi khay sim liệu có nhận được cả 2 sim không ah ?. cảm ơn các bạn nhiều

935 hay 953? một khay chứa sim và thẻ nhớ, nếu k xài thẻ nhớ thì xài 2 sim(sim 2 gắn chổ thẻ nhớ)

Trích dẫn Gửi bởi tuantrana
    935 hay 953? một khay chứa sim và thẻ nhớ, nếu k xài thẻ nhớ thì xài 2 sim(sim 2 gắn chổ thẻ nhớ)
    là 935f bác ạ lúc nãy gõ bị nhầm . tội cái là cái khay sim của e chỗ thẻ nhớ lại không lắp sim vừa được mặc dù dùng nano sim . e nghĩ chắc là mua khay sim khác hoặc chế lại tý là được quan trọng là máy có nhận được sim hay không chứ làm mà nó không nhận lại mất công

mượn ai đó thử thôi

cái bạn mua là bán chính thức ở việt nam à, hay hàng xách tay

bạn xem khay giống thế này ko

mình kiếm trên mạng thì bản eu là chỉ có 1 sim và 1 thẻ nhớ. còn thay khay được 2 sim k thì chưa nghe nói nói. bản bán chính thức ở việt nam là 2 sim. khe sim thứ 2 gẳn thẻ nhớ.

chip exynos thì 2 sim, chip snap chỉ 1 sim, mặc dù cả 2 đều có 2 khe sim. trên tinhte còn mod gắn chip sim lên thẻ nhớ ==> dùng 2 sim + có thẻ nhớ luôn.

bản mỹ (sprint...) thì 1 sim 1 thẻ hay 2 sim vậy các bạn?