Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 73

S7 edge loạn cảm ứng?

tình hình là sáng hôm qua hí hửng rước được em s7 edge về từ samsung exprerience shop, dùng ngon các chức năng ok hết ngoại trừ việc thi thoảng tự nhiên máy nó tự nhảy lên đa nhiệm vs tính năng chia đôi màn hình dù không ấn phím đa nhiệm. tình trạng này thi thoảng lại xảy ra, mới đầu tưởng do ấn nhầm nhưng không phải, dù reset cài đặt gốc cũng vẫn bị. cho mình hỏi cái này có phải lỗi nghiêm trọng không và có được đổi máy mới không? thấy trên giấy bảo hành đề nếu lỗi phần cưng trước 48h thì được đổi.

máy mình cũng bị, đoán là do miếng dán bị dính hay gì đó ở chổ nút cảm ứng.

mình cũng mới lấy 1 cây s7 edge. hình như chỗ màn hình cong khi chạm nhẹ vào thì hay bị loạn cảm ứng. như cây s6 edge plus trước mình dùng thì không như vậy

Trích dẫn Gửi bởi tuantrana
    máy mình cũng bị, đoán là do miếng dán bị dính hay gì đó ở chổ nút cảm ứng.
    mà mình không dán cũng vẫn bị

Trích dẫn Gửi bởi doan long
    mình cũng mới lấy 1 cây s7 edge. hình như chỗ màn hình cong khi chạm nhẹ vào thì hay bị loạn cảm ứng. như cây s6 edge plus trước mình dùng thì không như vậy
    bạn này nói chuẩn, trước mình cũng dung s6e+ mà không bị lỗi này, giờ tới s7e thì bị, không biết đây có phải lỗi không nữa hay phải song chung

Trích dẫn Gửi bởi kfleurs
    mà mình không dán cũng vẫn bị

bạn này nói chuẩn, trước mình cũng dung s6e+ mà không bị lỗi này, giờ tới s7e thì bị, không biết đây có phải lỗi không nữa hay phải song chung
    vợ chồng mình mua 1 cặp máy thì cả 2 đều bị loạn khi chạm vào mép cong. lúc đầu mình có đổi 1 máy do lỗi lún khe sim ở tgdd thì cũng bị loạn. không biết có phải do lô hàng đợt đầu ko.

Trích dẫn Gửi bởi doan long
    vợ chồng mình mua 1 cặp máy thì cả 2 đều bị loạn khi chạm vào mép cong. lúc đầu mình có đổi 1 máy do lỗi lún khe sim ở tgdd thì cũng bị loạn. không biết có phải do lô hàng đợt đầu ko.
    kì lạ nhỉ, ngày mai mình đang định vác ra trung tâm bảo hành, không biết như thế nào, có được đổi máy mới không nữa. mới lần đầu mua siêu phẩm mà đã gặp lỗi như thế này, dù là lỗi vật nhưng cũng không thoải mái chút nào @@

bác chỉ cụ thể hơn việc loạn cảm ứng như thế nào và cách test như thế nào để em thử xem con s7e của em có bị không nhé. em mua ở viettel, hôm mua bạn bán hàng bảo đc đổi mới trong vòng 15 ngày. bác chỉ sớm để nếu có lỗi thì cong mang đổi sớm bác nhé

Trích dẫn Gửi bởi thong bac thao chi
    bác chỉ cụ thể hơn việc loạn cảm ứng như thế nào và cách test như thế nào để em thử xem con s7e của em có bị không nhé. em mua ở viettel, hôm mua bạn bán hàng bảo đc đổi mới trong vòng 15 ngày. bác chỉ sớm để nếu có lỗi thì cong mang đổi sớm bác nhé
    máy dung cảm ứng hoàn toàn bình thường ngoại trừ việc tự nhiên đang dung thi thoảng lại bị nhảy nút đa nhiệm, và bật tính năng chia đôi màn hình lên. khá là phiền.

mình vừa mới tìm hiểu ở forum bên nước ngoài, cũng có nhiều người bị và hiện tượng này là do cảm ứng của máy quá nhạy, dẫn tới việc nhiều lúc không ấn nút cảm ứng hay không chạm gì vào màn hình mà nó tự bật ứng ụng hay nảy đa nhiệm lên (tiếng anh của vấn đề này là overly sensitive touchscreen and buttons) search google là ra. cũng có chỉ cách khắc phục như có thể do miếng dán màn hình hay vỏ case nhưng xem ra chả khả quan, mình vẫn đang theo dõi, không biết cái này có phải bảo hành ko nữa.

tình hình là mình còn phát hiện con s7 edge còn bị lỗi hở sáng phần mép ở màn hình cong nữa, ban đêm tắt đèn mới để ý.

chia buồn cùng bác, gọi lên xem có đổi cái khác ko ? chia sẻ với bác miếng dán màn hình 180k, ưng cực kì, nhìn không biết là có dán luôn. hiệu x one, chưa thấy nơi nào có loại này