Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 9 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910 CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 97
    vãi cả dán lại keo {big_smile}

thôi e sợ s7 edge quá rồi , bán s6 edge plus là 1 sai lầm lớn đối với mình , mê tính năng chống nước và pin dung lượng lớn nên đổi , sau khi đổi thì biết hỡ khe màn hình bên phía volume chỉ riêng bên đó thôi nhưng vẫn chấp nhận nhưng nghe nhạc mỡ wifi check facebook zalo liên tục thì tầm 40 phút tự reset lại và cảm ứng đi bỏ túi trời nóng móc ra nhảy loạn xạ có quay clip lại luôn , đem lên fpt được giấy xác nhận đổi máy khác và sài 3 ngày pin đang 87% đang ngồi nhậu móc ra định điện thoại cho người bạn thì màn hình đen thui đèn báo thông báo vẫn chóp xanh , bấm nguồn và volume - để reset cũng không được làm đủ kiểu ko được đành bỏ túi nhậu tiếp , về tới nhà 12h30 khuya mở máy lên tự nhiên được thấy tức ói máu , xong hôm nay đang ngồi bị nữa đem lên fpt được hoàn tiền lại 100% ko muốn đổi máy s7 edge khác nữa , ai không tin có thể vào facebook dinh huy mình gửi clip và hình ảnh cho xem

đen thì vớ con lỗi thôi, may mà còn được hoàn tiền 100% mua con khác,
    mình vớ con note5 cũng toi màn, khiếu nại xong giờ đổi màn khác, nhưng vẫn bực vì dùng con máy lỗi, phải sửa chữa, hết bảo hành nó tạch phát nữa thì nhọ {bad_smelly}{bad_smelly}{bad_smelly}

Trích dẫn Gửi bởi tuanthinh
    của mình cũng chỉ vậy thôi . pin chờ s7e chán quá

gửi từ sm-g935f của tôi bằng cách sử dụng tapatalk
    chờ của ss chưa bao giờ tốt cả.

Trích dẫn Gửi bởi trungntvctd
    máy bác đút vào sâu ko. máy mình dùng góc tờ tiền đút vào tầm 2 mm thôi. nhưng chạy dọc thân máy bên phải. bến trái thì ko đút đc

binh thuong ban oi, minh cung bi ho vien, da cho em no ngam nuoc 2 lan, 1 lan vao nuoc binh thuong, 1 lan vao thung nuoc da, va van hoat dong tot

mình thấy máy nào cũng hở thế, chắc không sao đâu, có điều thấy hở vậy chẳng thích chút nào nhỉ?

mịa em mới mua giờ mới đọc cái này. chả nhẽ mai mang ra nhúng nước.

máy em màu đen và nhìn bình thường không thấy hở gì hết. mà em cũng chưa đút tờ tiền vào xem thế nào.

Trích dẫn Gửi bởi pham trung duc
    các anh em cho mình góp chút í kiến. mình làm trong samsung thì thấy đợt hàng đầu của samsung dùng lớp dán không đc chặt,dùng tay cũng có thể cậy đc màn lên,giờ ss thay lớp dán khác phải dùng máy mới tách ra đc nên chắc chất lượng sẽ tốt hơn. những con hở viền hầu như chỉ mất thẩm mĩ thôi chứ không ảnh hưởng tới khả năng chống nước.
    màn s7 edge khác màn s7
    màn s7 edge dùng là lớp film mỏng có thể uốn cong và lớp film đó chống đc nước. còn màn s7 là màn octa nếu hở viền thì sẽ có khả năng nước ngấm vào màn.
    sản phẩm hoàn thiện đều đc test áp suất trước khi xuất xưởng. bên mình còn đang test cái lỗi không chống bám vân tay trên s7 edge bằng cách hấp hơi nước trên màn hình nếu đọng lại nước là không chống bám vân tay nên thiết nghĩ màn nó chống nước sẵn rồi.

trên là vài ý kiến cá nhân của mình.nếu không đúng các bác bỏ qua cho em ! thanks @@
    bác cho hỏi cái đợt sản xuất mà ổn như bác nói, nếu tra trên máy là sản xuất ngày nào.

1. cái vụ hở viền nhiều người bị em cũng bị. nhưng em ngâm nước rửa tay rửa máy suốt vẫn ok. tuy nhiên các bác ko nên ngâm nc đá nhất là lúc máy đang nóng. sự giãn nở đột ngột có thể gây hại
    2. hiện tượng loạn cảm ứng cũng nhiều máy bị. máy em cũng bị. mặc dù đã đổi 1 lần. giải pháp ấn nút nguồn cho tắt màn rồi ấn lại sẽ hết.
    3. về pin. hàng adroid ko riêng gì s7 thì pin tốt phụ thuộc khá nhiều về cách bạn dùng. các nguyên nhân từ google service và android sys nữa. vì vậy có thể hnay bạn dùng đến 6h onscreen nhưng mai chỉ đc 4h là bình thường. nhất là còn kết nối với gear hoặc tai nghe 3g các kiểu...
    trên đây là một vài chia sẻ của mình . mặc dù nó vẫn tồn tại vài thứ hạn chế nhưng so ra với nhu cầu sử dụng của mình ( 2sim chống nc, pin khá, sạc nhanh) thì nó vẫn là lựa chọn tốt nhất. chúc các bạn hài lòng với thiết bị mà mình sử dụng

gửi từ sm-g935f của tôi bằng cách sử dụng tapatalk