Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 97
    Trích dẫn Gửi bởi samsungs7edge
    bạn kia nói đúng đó . cứ lỗi wa ttbh xác nhận lấy giấy thẩm định , rồi lại cửa hàng đổi . mình đổi cái này là thứ 3 rồi đó . vl
    cái 1 . hở viền nhưng hầu như cái này cho phép ss
    cái 2 . thì bụi vào ngay cảm biến nhịp tim và camera sau
    mới đổi cái thứ 3 đang sài kô bít thế nào . siêu phẩm thật là kinh lỗi tùm lum
    các bạn xem camera sau với cảm biến nhịp tim có bị bụi vào kô nhé . lấy đèn pin soi vào mà xem
    bác cho mình hỏi là note 5 của mình hở như vậy có đáng lo ko ạ?

Trích dẫn Gửi bởi hatinhz8
    mình thấy note 5 không có chống nước (hình như có bản note 5 active chống nước ip68 thì phải) nên nếu có khe hở thì nước dễ vào hơn nữa. s7 edge của mình mặc dù có khe hở bên trái nhưng đã test nước roài, thoải mái con gà mái :d

bác dùng tránh nhúng nước em nó là ok thôi mà.

như bài trên mình chia sẻ. máy mình hở viền bên phía nút volume mà ngâm nước 4 lần. có 1 lần hơn 10p mà ko có vấn đề j nhé. xài bthuong

Trích dẫn Gửi bởi hatinhz8

Trích dẫn Gửi bởi samsungs7edge
    bạn kia nói đúng đó . cứ lỗi wa ttbh xác nhận lấy giấy thẩm định , rồi lại cửa hàng đổi . mình đổi cái này là thứ 3 rồi đó . vl
    cái 1 . hở viền nhưng hầu như cái này cho phép ss
    cái 2 . thì bụi vào ngay cảm biến nhịp tim và camera sau
    mới đổi cái thứ 3 đang sài kô bít thế nào . siêu phẩm thật là kinh lỗi tùm lum
    các bạn xem camera sau với cảm biến nhịp tim có bị bụi vào kô nhé . lấy đèn pin soi vào mà xem
    nói nghe dễ quá he, mấy cái thằng kỹ thuật ttbh 99 nguyễn huệ nó có biết test máy đâu mà đòi nó xác nhận lỗi. máy của tôi s7 edge sạc đầy pin 100% không sài gi hết để 15 giờ là hết cạn pin, nó còn tuyên bố là máy bình thường được mà . test pin là dễ nhất nó còn làm chưa được kêu nó test cái khác sao nó làm

không biết lên ttbh kêu no test tính năng chống nước được không mọi người. máy mình bị hở ngay phím âm lượng, chưa dám tự test cửa hàng không dám test chống nước.

Trích dẫn Gửi bởi mrtoan1992
    không biết lên ttbh kêu no test tính năng chống nước được không mọi người. máy mình bị hở ngay phím âm lượng, chưa dám tự test cửa hàng không dám test chống nước.
    ttbh và tổng đài chăm sóc khách hàng đã trả lời mình là không hổ trợ test nước và không khuyến khích kh test nước... nên mình cứ xài luôn,không cần test nước nữa.

nguyên đám bên tinhte im luôn rồi. mấy thằng seeder rẻ tiền của samsung làm gì cãi đc khi kg có lý!

thân gửi anh em sở hữu s7 edge bị hở màn như mình,

như mọi người đã xem và follow topic bên samsungvn và tinhte, hôm trước khi bác @kenng đã ra fpt shop đổi máy lần cuối và 2 máy bác ấy bóc seal cũng vẫn bị hở màn. cũng ngay trong đêm hôm đó, tình cờ trong quá trình làm việc, mình đã gặp 1 phi công của hãng etihad airways cũng đang xài s7 edge. mình xáp zô nói chuyện rồi mượn máy test thử. cũng bị hở luôn ae nhé. máy của nó là phiên bản dành cho thị trường eu, dung chip snapdragon 820.

vậy là đủ hiểu rồi. tất cả các em s7 edge ở toàn cầu đều có khả năng hở màn như vậy, chỉ khác nhau là hở ít hay nhiều thôi.

sáng nay, theo lời hẹn của fpt shop ntmk mình vẫn ghé xem máy lần nữa. mình muốn đổi máy lần cuối vì con mình xài hổm rày hở khá nhiều (lũ seeder nói mình chảnh chẹ khi vừa nhét tờ 500k vnd vừa nhé tờ 100us dollars. thật ra mình chỉ muốn chứng minh độ rộng của khe hở thôi - us dollars dày hơn vn đồng).

nv fpt vẫn rất nhiệt tình bóc seal 1 em khác cho mình đổi. bạn quản lý còn nói samsung đã có câu trả chính thức bằng văn bản về vấn đề này rồi (nv fpt đưa cho mình xem 1 tờ kiểm định chất lượng sp của ss vn gửi cho kh).

“ hở màn chỉ ảnh hưởng về khía cạnh thẩm mỹ, còn lại các chức năng khác của máy vẫn hoạt động bình thường “

mình nghĩ đến đây có lẽ kết thúc vấn đề này được rồi. do chưa có máy nào khiến mình ưng ý hơn nên mình sẽ tiếp tục sử dụng s7 edge này.

hy vọng đến khi note 6 xuất xưởng samsung sẽ hoàn thiện sp tốt hơn.

chào thân ái.

p.s : khá là ấn tượng với thái độ niềm nở và nhiệt tình của nv fpt shop 202 ntmk, nhất là 2 bạn quản lý tên qúy và dương. đợi đến khi note 6 ra mắt, mình chắc chắn sẽ quay lại địa chỉ này để mua.

ko để ý đến nó thì đời lại vui. mình mua ốp lưng xài nên ko thấy hở chỗ nào )

các anh em đã đổi máy r cho hỏi chút: lỗi hở sáng chỗ đèn thông báo có còn k?

gửi từ sm-g935f của tôi bằng cách sử dụng tapatalk