Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

Lỗi thiết kế trên s7 và s7 edge màu vàng,bạc

lỗi này với vài người thì không quan trọng nhưng với mình thì rất rất quan trọng. cụ thể là viền kim loại xung quanh cụm camera của s7 và s7e màu vàng,bạc rất dễ ám sáng vào camera của máy. lỗi này chỉ xuất hiện khi bạn chụp hình phơi sáng ban ngày kết hợp với kính lọc nd1000. hiện không có cách khắc phục và rất hụt hẫn. mình là 1 người đam mê chụp ảnh bằng di động và hay đi lên núi rừng biển để chụp phơi sáng thác nước sông suối. nhưng thực sự với lỗi thiết kế của s7 lần này khiến mình ko thể làm đc điều đó.
    p/s: mình xài s7e màu bạc, duy chỉ có màu đen là không bị ám do viền cũng màu đen

hình lỗi

hình chia sẻ thêm :") camera của s7 chụp rất đẹp,hình ảnh hơi rực nhưng với mình thì rực sẽ đẹp hơn.hdr làm viêcm rất tốt, đo sáng và cân bằng trắng rất tốt. không mất chi tiết vùng tối. camera tư sướng đẹp ( dù bị miếng dán màn hình đè lên ) bắt nét nhanh
    p/s: đây là hình thật của mình chụp lúc trời không có nắng và hơi âm u và thoi gian chup là lúc 4 5h chiều. do miền bắc đang lạnh nên ko có nắng nên hình ko sáng như chụp ở miền nam

nếu ko có kính lọc nd1000 thì nó có bị vậy ko bác? trên note 5 và s6 thì ko bị hả bác?

Trích dẫn Gửi bởi hatinhz8
    nếu ko có kính lọc nd1000 thì nó có bị vậy ko bác? trên note 5 và s6 thì ko bị hả bác?
    ko có kính sẽ k bị nhe bác. note 5 và s6 sẽ ít bị ám hơn vì camera lồi hơn.be mặt tiếp xúc với kính lọc sẽ giảm nên sẽ k bị phản lại vào hình

nếu vậy thì cũng khó vì ko thể kêu là lỗi được vì họ sản xuất ra ko phải để chụp chung với phụ kiện như của bác ^^

Trích dẫn Gửi bởi hyun yoon
    lỗi này với vài người thì không quan trọng nhưng với mình thì rất rất quan trọng. cụ thể là viền kim loại xung quanh cụm camera của s7 và s7e màu vàng,bạc rất dễ ám sáng vào camera của máy. lỗi này chỉ xuất hiện khi bạn chụp hình phơi sáng ban ngày kết hợp với kính lọc nd1000. hiện không có cách khắc phục và rất hụt hẫn. mình là 1 người đam mê chụp ảnh bằng di động và hay đi lên núi rừng biển để chụp phơi sáng thác nước sông suối. nhưng thực sự với lỗi thiết kế của s7 lần này khiến mình ko thể làm đc điều đó.
    p/s: mình xài s7e màu bạc, duy chỉ có màu đen là không bị ám do viền cũng màu đen
    đó ko phải là lỗi đó là 1 tính năng ...kkk