Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Màn hình có quầng sáng lạ

bác nào viền trên màn hình bị thế này ko? tối qua e nằm soi máy thì thấy. nhưng lúc test màn hình (để các màu nền khác nhau) thì không thấy bị như này. có mỗi vào cái recent app mới thấy thôi. lỗi hiển thị hay lỗi màn hình đây hả các bác?

có bác nào bị như này ko ạ???

cái đó là edge view đó bác ơi, bác vào setting để chỉnh thông tin hiện bên cạnh máy, lúc cần coi thì quẹt nhẹ vào đó nó sẽ hiện ra, không phải lỗi đâu bác

Trích dẫn Gửi bởi henryngo
    cái đó là edge view đó bác ơi, bác vào setting để chỉnh thông tin hiện bên cạnh máy, lúc cần coi thì quẹt nhẹ vào đó nó sẽ hiện ra, không phải lỗi đâu bác
    không cái đó thì e biết rồi, cái quầng sáng e nói ở phần đỉnh màn hình, chỗ thanh stt ý bác.

Trích dẫn Gửi bởi duckyb
    không cái đó thì e biết rồi, cái quầng sáng e nói ở phần đỉnh màn hình, chỗ thanh stt ý bác.
    máy mình k thấy bị như bạn. có thể lỗi màn hình rồi ra trung tâm bảo hành thử xem

mình s7 nhưg khởi động lại cũg có nhưng kô hiện kinh như bạn nó giốg cái thanh statusbar thôi thẳng tắp. có nên đi bảo hành kô vì sắp hết đổi 1 đổi 1

bác bấm *#0*# để check màn hình máy xem có bị sao ko nhé. như của e thì ko bị sao. chỉ vào phần đa nhiệm nó mới ra thế này thôi. hqua e ra viettel store xem mấy con máy mẫu thì đều bị như của e cả. tạm kết luận cái này là do lỗi hiển thị thôi chứ ko phải lỗi màn hình ạ :d

mình đã check bằg lệnh đó nhưg bìh thườg kô thấy có gì cả. chả hiểu nữa

nếu thế e nghĩ của bác cũng giống của e, bị lỗi hiển thị thôi, ko sao bác ạ

dùng một thời gian các bác sẽ bị thoái hoá màn hình tức màu xanh không điều nhau rồi lưu ảnh nữa