Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Dạo phố Saigon trong đêm cùng với Samsung Galaxy S7

samsung galaxy s7 là một trong những smartphone có camera xuất sắc nhất thị trường. camera độ phân giải 12mp đi kèm với công nghệ dual pixel và khẩu độ f/1.7 thì galaxy s7 đủ khả năng thách thức bóng tối...

sau đây mình gửi đến các bạn bài chụp nhanh cùng galaxy s7 tại saigon... mình không phải dân chuyên nghiệp nên ảnh chỉ mang tính chất "journalism" ... mời các xem qua:

lưu ý lần nữa, những bức ảnh này là anh chụp nhanh auto hoàn toàn 100%, giơ máy lên là chụp, không qua chỉnh sửa hậu kỳ bằng bất kỳ phần mềm nào trên máy tính hay điện thoại !

hẻm vắng

phiên chợ cuối tuần

đèn

đêm 12h

qua ô cửa sổ

bắp toả nắng

samsung house ở phố đi bộ

tốc độ

uỷ ban nhân dân thành phố

nguyện cầu

đèn 5 ngọn, chợ lớn

một số ảnh chỉnh iso 50 ~ 100

quá bá đạo galaxy ơi. camera như là vô đối rồi.

s7 thì chụp đêm khỏi nói, đẹp thôi rồi :3 nhưng ở khoản bắt chuyển động, hình như máy chỉ lấy nét kịp những vật đang chuyển động chậm thôi thì phải, vì mình chụp đường phố xe cộ đi lại vẫn thấy xe bị thành vệt mờ (chụp auto 100%). có ai có cách chỉnh nào để bắt được chuyển động mà vẫn cho ra ảnh nét nhất không?:d

Trích dẫn Gửi bởi toknowyou
    s7 thì chụp đêm khỏi nói, đẹp thôi rồi :3 nhưng ở khoản bắt chuyển động, hình như máy chỉ lấy nét kịp những vật đang chuyển động chậm thôi thì phải, vì mình chụp đường phố xe cộ đi lại vẫn thấy xe bị thành vệt mờ (chụp auto 100%). có ai có cách chỉnh nào để bắt được chuyển động mà vẫn cho ra ảnh nét nhất không?:d
    vào setting trong camera ý .. xong bạn chọn theo dõi af (tracking af) để cố định vật chuyển động nhanh là ko bị vệt mờ

Trích dẫn Gửi bởi thuyican
    vào setting trong camera ý .. xong bạn chọn theo dõi af (tracking af) để cố định vật chuyển động nhanh là ko bị vệt mờ
    trong điều kiện thiếu sáng có tác dụng không bạn? để tối đi thử xem mới được.

Trích dẫn Gửi bởi thuyican
    cảm ơn bạn nhiều nhé

có cách nào chụp 12mp mà vẫn tỷ lệ 16 : 9 không anh em ? chứ 4 : 3 khôg được đẹp ?

Trích dẫn Gửi bởi toknowyou
    cảm ơn bạn nhiều nhé
    cùng share ảnh chụp đêm tại topic này luôn nha ...

Trích dẫn Gửi bởi yeucongnghe91
    có cách nào chụp 12mp mà vẫn tỷ lệ 16 : 9 không anh em ? chứ 4 : 3 khôg được đẹp ?
    12mp là tỉ lệ 4:3 ùi... k thể nào 16:9 ...

ké vài tấm thiếu sáng